Mama Kanisa anafundisha kwamba dhambi ni kosa dhidi ya akili, ukweli na dhamiri sahihi, ni kushindwa kuwa na mapendo kweli kwa Mungu na jirani, hivyo huharibu mahusiano na mafungamano ya kibinadamu. Ndio maana kanisa linalaani dhambi, lakini namkumbatia mdhambi ili aweze kutubu na kumwongokea Mwenyezi Mungu, tayari kuonja huruma na upendo wake usiokuwa na kifani. Hii inatokana na ukweli kwamba kanisa linatumwa kutangaza na kushuhudia ukweli. Hii ni sehemu ya ujumbe ulioandikwa na Baba Mtakatifu Francisco kwa ajili ya chama cha familia kimataifa cha Equipe Notre Dame ambacho kimekuwa na mkutano wake wa 12 wa mwaka huko Fatima nchini Ureno kuanzia tarehe kumi na sita hadi tarehe ishirini na moja Julai elfu mbili na kumi na nane. Hiki ni chama kilichoanzishwa na Henri Kafareli miaka sabini iliyopita na leo hii chama hiki kimeenea katika mabara matano kwenye nchi 95 kikiwa na jumla ya wanachama kumi na tatu elfu na mia tano. Tafakari za siku zimekuwa zikitolewa na askofu mkuu mteule Jose Tolentino Kalala de Mendoka aliyeongoza mafungo ya Kwaresma ya mwaka elfu mbili na kumi na nane kwa sekretarieti kuu ya Vatikani na sasa ameteuliwa kuwa mkutubi mkuu wa maktaba ya Kanisa Katoliki. Huu umekuwa ni muda wa sala, tafakari, maadhimisho ya ibada mbalimbali mbali za kanisa pamoja na ushuhuda kutoka sehemu mbalimbali za dunia. Katika maadhimisho haya ya ujumbe wa Baba Mtakatifu Francisco uliotumwa kwa Maria Bertha na José Moura, viongozi wakuu wa chama cha familia ya kimataifa cha Ekwipu Notre Dame, umesomwa kwa niaba yake na askofu mkuu Rino Pasigato, balozi wa Vatikani nchini Ureno. Katika ujumbe huu Baba Mtakatifu anakita mawazo yake kwa Injili ya baba mwenye huruma ili kufafanua kwa dhati dhana ya kazi. Baba Mtakatifu anawataka wanachama hawa kujitambulisha na mwana mpotevu aliyerejea nyumbani kwa baba mwenye huruma na kupokelewa kwa shangwe kubwa, kiasi hata cha kumrejeshia tena utu na heshima yake aliyoichezea kutokana na mahangaiko ya ujana. Baba Mtakatifu anawaalika wajumbe hawa kujiaminisha kwa huruma na upendo wa Mungu usiokuwa na mipaka, kwa kujitambua kwamba wao katika maisha yao wamemkosea Mwenyezi Mungu na kufutika kabisa mbele ya macho yake yenye huruma na mapendo, lakini kwa ujasiri mkubwa wako mbele yake tena ili kurejesha wagano na Mwenyezi Mungu. Waamini watambue kwamba wanahitaji uwepo wa Mungu katika maisha yao kiasi cha kuwa na ujasiri wa kumwomba Mwenyezi Mungu huruma na mapendo, ili aweze kuwapokea, kuwakaribisha na kuwakumbatia katika mikono yake inayookoa. Kristo Yesu alipokuwa anaitupa mkono dunia, alinyosha mikono yake pale juu msalabani, ili kuwapokea na kuwakumbatia wale wote wanaokimbilia huruma na msamaha wake, kwani hakuna mtu awayeyote anayeweza kutengwa na huruma na upendo wa Kristo katika maisha yake, kwa sababu huruma ndilo jina na haki yake. Kwa njia ya mateso, kifo na ufufuko wake, wote wameokolewa kwa njia ya fumbo la Pasaka. Kristo Yesu anaendelea kulihamasisha kanisa kutoka kifua mbele, ili kwenda kuwatafuta wale waliopotea. Baba Mtakatifu Fransisko anahitimisha ujumbe wake kwa kusema, kwa wale wanaomtafuta Kristo Yesu hawana budi kufuata sheria na maagizo yake, ili kweli waweze kukutana mahali ambapo Kristo Yesu mwenyewe anataka na wala si kadiri ya mapenzi ya waamini wenyewe.