Shirikisho la vyama vya wanawake wa Katoliki duniani limemwandikia Baba Mtakatifu Francisco barua ya wazi kumshukuru na kumpongeza kwa uongozi imara na thabiti kwa ajili ya ustawi, mafau na maendeleo ya watu wote wa mongo, lakini zaidi linamshukuru kwa kuguswa na mahangaiko ya watu changamoto na magumu anayokabiliana nayo kila kukicha. Linampongeza kwa moyo wake wa upendo, huruma na furaha inayomwilishwa katika imani na kwamba wao kama wanawake wa Katoliki wanapenda kumuunga mkono yeye ye, pamoja na viongozi wote wa kanisa katika maisha na utume wa kanisa ili kujenga ulimwengu unaojikita katika haki na maendeleo endelevu. Wanawake wa Katoliki wanapenda kumpongeza Baba Mtakatifu kwa kuwashirikisha kikamilifu katika maisha na utume wa kanisa. Baba Mtakatifu ameonyesha kuguswa sana na matatizo na changamoto zinazowakabili wanawake sehemu mbalimbali za dunia, hasa kulinda na kudumisha Injili ya uhai dhidi ya utamaduni wa kifo. Kumbe ni wajibu wa wanawake pia kusimama kidete kulinda na kudumisha utu na heshima ya binadamu, kusaidiana na kukamilishana katika maisha na utume wa kanisa. Wanawake wanapaswa kuhusishwa kikamilifu katika mchakato wa majadiliano, ili waweze kuchangia ustawi na mafao ya wengi, kwa kuwapatia wanawake nafasi ya kutumia karama na mapaji yao Wanawake wa Katoliki wanasema umefika wakati wa kumwilisha mawazo katika uhalisia wa maisha ya watu badala ya watu kuendelea kuning'inia kwenye ombwe. Wanawake washirikishwa kikamilifu katika maisha na utume wa kanisa. Wanampongeza Baba Mtakatifu ambaye katika wosia wake wa kitume Amoris Laetitia, yaani furaha ya upendo ndani ya familia, anakazia umuhimu wa majadiliano katika maisha ya ndoa na familia ili kukuza na kudumisha upendo ndani ya familia majadiliano yajikite katika ukweli na uwazi kwa kusali na kutafakari kwa kukazia mambo msingi katika maisha ili kukuza na kudumisha Injili ya familia. Wanawake wa Katoliki wanahamasishwa kushiriki kikamilifu katika mchakato wa majadiliano kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya familia ya mongo. Katiba mpya ya Baraza la Kipapa la Walei, familia na maisha iliyopitishwa rasmi na Baba Mtakatifu Fransisko tarehe nane Mei elfu mbili na kumi na nane na inabainisha na kwamba baraza hili lina dhamana na wajibu wa kukuzwa na kudumisha wito maisha na utume wa waamini walei katika kanisa na ulimwengu katika ujumla wake. Waamini walei ni sehemu ya viungo vya fumbo la mwili wa Kristo, yaani kanisa, kwa njia ya sakramenti ya ubatizo, na kwamba wanafanywa kuwa ni taifa la Mungu na hivyo kushirikishwa huduma ya kikuani, kinabii na kifalume ya Kristo Yesu. Waamini walei wanatekeleza kadiri ya uwezo wao utume wa taifa lote la Kristo katika kanisa na katika ulimwengu. Hawa ni waamini wanaoshiriki katika vyama na mashirika mbalimbali mbali ya kitume ndani ya kanisa. Baraza litakuwa na dhamana na wajibu wa kuwasaidia waamini walei kuyafahamu mafundisho tanzu ya kanisa. Waamini walei wanao wajibu wa kuyatakatifuza malimwengu. Wanakumbushwa kwamba uchungu na fadhaa ya mwanadamu wa nyakati hizi hasa ya maskini na wale wote wanaoteseka, ni furaha na matumaini, machungu na fadhaa ya wafuasi wa Kristo pia. Kumbe waamini walei wanapaswa kujikita katika shughuli za uinjilishaji katika medani mbalimbali mbali za maisha ya mwanadamu. Baraza linawajibika pia kuwahamasisha waamini kujikita katika katekesi makini na endelevu, kushiriki kikamilifu katika maadhimisho ya liturujia ya kanisa na maisha ya kisakaramenti, matendo ya huruma kiroho na kimwili, pamoja na kushiriki katika ustawi na maendeleo ya jamii.