Primo, la mia vicinanza al caro popolo portoghese per l'incendio devastante che sta colpendo i boschi intorno a Pedrogao Grande. Baba Mtakatifu Francisko mara baada ya Sala ya Malaika wa Bwana Jumapili iliyopita kwenye uwanja wa Kanisa Kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani, ametumia nafasi hii kuonesha uwepo wake wa karibu kwa familia Mungu nchini Ureno inayokabiliana na moto mkali ambao tayari umekwishasababisha majanga makubwa kwa maisha ya watu na mali zao kuzunguka eneo la Pedrogao Grande, kiasi cha kilomita 150 kutoka Lisboni, Ureno. Taarifa zinaonyesha kwamba zaidi ya watu 62 wamekwisha kupoteza maisha. Baba Mtakatifu Francisco amewaalika waamini na watu wote wenye mapenzi mema waliokuwekwa kwenye uwanja wa Kanisa Kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani kusali kwa kitambo kidogo katika hali ya ukimya. Per un incontro promosso dalla comunità di Sant'Egidio. Kwa namna pekee Baba Mtakatifu Francisco ametambua uwepo wa wajumbe kutoka jamhuri ya watu wa Afrika ya kati pamoja na Umoja wa Mataifa waliofika mjini Roma ili kushiriki katika mkutano ulioandaliwa na Jumuiya ya Mtakatifu Egidio ili kuanzisha tena mchakato wa majadiliano ya amani na maridhiano kati ya wananchi wa Afrika ya kati. Baba Mtakatifu anasema bado moyoni mwake kuna chapa ya kumbukumbu ya kudumu ya hija yake ya kitume nchini humo kunako mwezi Novemba 2015. Ni matumaini ya Baba Mtakatifu Fransisko kwamba kwa msaada na neema ya Mwenyezi Mungu pamoja na utashi wa watu wenye mapenzi mema nchini humo, wataweza tena kuanza kujikita katika mchakato wa amani ambao ni muhimu sana kwa ajili ya ustawi, maendeleo na mafao ya wengi. Baba Mtakatifu ametumia nafasi hii kuwajulisha waamini kwamba siku ya Jumanne tarehe 20 Juni 2017 anafanya hija ya binafsi huko Bozolo na Barbiana ili kutoa heshima yake kwa padri Primo Mazolari na padri Lorenzo Milani, mapadri ambao wamekuwa ni mfano bora wa kuigwa hata katika ulimwengu mambo leo. Baba Mtakatifu anatanguliza shukurani zake dha dhati kwa wale wote wanaomsindikiza kwa njia sala sara na sadaka zao, lakini zaidi kwa mapadi wanaomsindikiza kwa njia ya sara katika hija hii ya ushuda wa maisha.