tarehe kumi juni mama kanisa atamtangaza italamela kuwa mwenye heri italamela aliishi kati ya mwaka elfu moja mia tisa na nne na mwaka elfu moja mia tisa hamsini na saba alikuwa mwamini mlei aliyejiweka wakfu na kuishi kwa waoblati wa benediktini akichagua jina la maria wa utatu mtakatifu pamoja na kuwa afya yake haikuwa nzuri sana, alijituma sana kufundisha na kufanya shughuli mbalimbali za kitume. Baada ya maangaiko makubwa ya kiafya, alifariki huko La Spezia ya tarehe 29 Aprili mwaka 1957 akiwa na umri wa miaka hamsini na mitatu. Kardinali Angelo Amato, mwenyekiti wa mwenye baraza la kipapa la kuwatangaza waamini kuwa wenye heri na watakatifu, anamwelezea mama huyu kwamba aliliishi vyema jina lake la maisha ya wakfu, yaani Maria wa Utatu Mtakatifu, kwani Utatu Mtakatifu ndio ulikuwa kiini cha utume na maisha yake kwa ujumla. Maisha ya Itala Mela yanaweza kugawanywa katika hatua tatu kubwa. Hatua ya kwanza ni wakati wa ujana wake, ambapo hakuwa na imani kwa Mungu akiwa amerithiswa ukani Mungu na baba yake, hivyo alidharau sana mambo yote ya kanisa na imani kwa mwenyezi Mungu. Hatua ya pili ni pale anapojiunga na chuo kikuu cha Jenoa kwa masomo ya fasihi, ambapo aliishi kwenye nyumba ya wanafunzi iliyokuwa ikisimamiwa na kuhudumiwa na masista wa mama wa utakaso. Mwaka 1922 alialikwa na masista kushiriki katika sikukuu ya Mama Bikira Maria mkingiwa dhambi ya asili. Awali aligoma, lakini baadaye, akivutwa kwa upole na wema wa watawa hao, ikiwa ni pamoja na kujali kwao watu kwa heshima, moyo wao wa sala na uchaji kwa Mungu, alihudhuria kanisa ambapo walikuwapo mapadi wa Kapuchini, akaungama. Kilikuwa ni kipindi cha mashaka na kukosa mwelekeo kiasi fulani. Kwa miezi kadhaa, Mungu alianza kuugusa moyo wake kwa namna ya pekee, na Italamela Mela akasali akisema: Bwana, kama wewe upo, tafadhali jifunue kwangu. Hatua ya tatu ni pale ambapo binti huyu aliamua kurudia ahadi na maisha ya uaminifu ya ubatizo aliyokuwa ameupokea utotoni. Baada ya kuirudia imani yake, Italamela alibaki imara kama chuma cha pua, na alishikamana sawasawa sawa na Utatu Mtakatifu kama kupe kwenye ngozi. Kutoka hapo hakuteteleka tena, akavuka vipingamizi vyote vya kisaikolojia, kiafya na kiroho, akiuchuchumilia utakatifu mpaka kifo. Imani yake kwa kwa Utatu Mtakatifu ndiyo ilimvuta binti huyu akajiweka wakfu kwa ufuka usafi wa moyo na utii kwa askofu wake na zaidi sana kaisi maisha ya kieremiti Alitamani siku zote kujitoa kamili kwa Mungu akiwa binti mtiifu kwa Mungu Baba, mwanafunzi mwaminifu wa Kristo na tabernakulo ya Roho Mtakatifu. Ukarimu wa Utatu Mtakatifu ulimfanya Italamela mela ajitoe kwa wahitaji kwa upendo, wema na upole, ingawa hakuwa tajiri. Kardinali Angelo Amato anasema maisha ya Italamela ni mwaliko sio tu kwa mapadri na watawa, bali hasa kwa walei kuchuchumilia utakatifu. Kila mwamini akiishi kwa uaminifu ubatizo wake ataweza kweli kuwa mhudumu wa uinjilishaji mpya. Na wakina jamii ya leo inahitaji utakatifu katika nyanja zote za elimu, afya, familia, sehemu za kazi, utandawazi, uchumi, michezo, siasa na kadhalika. Huu ni mwaliko wa waamini walei kuishi kikamilifu utakatifu ili kuigeuza hali ya utamaduni na maisha ya kiroho katika jamii. Jamii inahitaji walei watakatifu wanaoweza kuzaa matunda ya ushuhuda wa wema na ukarimu.