Ujasiri, maisha ya sara na unyenyekevu ni mambo msingi yaliyowapambanua watakatifu Siriri na Metodi, wasimamizi wa bara la Ulaya katika maisha na utume wao. Watakatifu wanaokumbukwa na, na mama kanisa ya kila mwaka ifikapo tarehe kumi na nne Februari. Hawa ni watakatifu waliochangia kwa kiasi kikubwa katika mchakato wa umisionari, uinjilishaji na utamadunisho kiasi cha kuliwezesha neno la Mungu kuota mizizi katika maisha na tamaduni za watu. Hawa ni wamisionari waliopandikiza mbegu ya neno la Mungu kwa njia ya ushuhuda wa maisha yenye mbuto na mashiko, kama ilivyokuwa kwa wale wafuasi sabini na wawili waliotumwa na Yesu wawili wawili kumtangulia mahali alipokusudia kwenda. Neno la Mungu linahitaji kutangazwa na kushuhudiwa kwa ujasiri ili hatimaye liweze kupenya katika maisha ya watu, jambo linalohitaji ukweli, nguvu na ujasiri. Haya yamesemwa na Baba Mtakatifu Francisco wakati wa mahubiri yake kwenye kikanisa cha Mtakatifu Martha kilichoko mjini Vatikani siku ya Jumanne. Baba Mtakatifu anasema mhubiri wa neno la Mungu hanabudi kuwa na ujasiri wa maisha ya kiroho, mtu anayejishikamanisha na Kristo Yesu katika upendo, kwani Kristo mwenyewe ndiye chemchemi inayomwezesha mhubiri kutenda kwa ujasiri. Kwa njia hii, neno la Mungu linakuwa na nguvu ya kuwaunda na kuwategemeza watu wa Mungu. Baba Mtakatifu anaendelea kukaza akisema, neno la Mungu lina utajiri mkubwa wa maisha ya sala, changamoto kwa waamini kutambua kwamba mavuno ni mengi, lakini watenda kazi katika shamba la Bwana ni wachache. Kumbe wanapaswa kumwomba Bwana wa mavuno ili aweze kupeleka watenda kazi katika shamba lake. Hapa ujasiri wa kimisionari unasimikwa katika fumbo la maisha ya sala. Neno la Mungu linapaswa kutangazwa na kushuhudiwa katika maisha ya sala, kwani kwa njia hii Kristo Yesu anamtegemeza mhubiri katika kutangaza na kushuhudia neno la Mungu kwa kumwagilia mbegu ya neno la Mungu ili iweze kukua na kuzaa matunda yanayokusudiwa, yaani utakatifu wa maisha. Baba Mtakatifu aliendelea kufafanua kwamba Yesu anawatuma wa wafuasi wake kama kondoo kati ya mbwa mwitu, lakini wafuasi wa Kristo wanapaswa kuwa wajasiri wa kutambua hatari iliyoko mbele yao, tayari kupambana nayo kimasomaso, kwa kutambua kwamba nyuma yao yuko Yesu anayewasimamia na kuwainua ili waweze kutenda kazi ya kutangaza na kushuhudia habari njema ya wokovu kwa ujasiri mkuu. Lakini dhamana hii inapaswa kutekelezwa kwa njia ya unyenyekevu, ili kugusa undani wa maisha ya watu, ili waweze kutubu na kumwongokea Mwenyezi Mungu. Umisionari wa kanisa unafumbatwa katika maisha ya sala, ujasiri na unyenyekevu, kama walivyoshuhudia watakatifu Sirili na Metodi. Waamini wawe na ujasiri wa kuwaomba watakatifu hawa, ili waweze kuwa na ujasiri wa kutangaza na kushuhudia neno la Mungu.