Dr Martin Yung, katibu mkuu wa shirikisho la makanisa ya kiinjili ya kiluteri duniani, anasema mwaka 2017 umetengwa maalumu kwa ajili ya kukuza na kudumisha upendo, mshikamano na haki kati ya watu wa mataifa. Haya yamo kwenye ujumbe wake wa mwaka mpya kwa makanisa ya kiinjili ya kiluteri duniani yapatayo 145. Amewakumbusha kwamba wokovu unapatikana kwa njia ya imani, kumbe wanachangamotishwa kuhakikisha kwamba wanashuhudia na kumwilisha tunu msingi za maisha ya Kikristo katika ulimwengu wa utandawazi na maendeleo ya sayansi na teknolojia. Huu ni ulimwengu ambao unaendelea kucheshemea kwa vita kinzani na mipasuko ya kijamii. Kumbe hapa kuna haja kwa wakristo kwa kweli ni mashuhuda na vyombo vya upendo, haki na mshikamano wa dhati, chachu ya mabadiliko ya wema na huruma ya Mungu kwa walimwengu. Mwenyezi Mungu amewaahidia watu wake kwamba atawapatia moyo wa nyama na kuwaondolea moyo wa jiwe, kama kielelezo cha huruma na upendo wake kwa binadamu. Mwenyezi Mungu anayafanya yote haya si kwa mastaili ya binadamu, bali ni kwa njia ya neema ya Mungu ambayo ni kiini cha habari njema ya uokovu. Dkt. Yunga anakaza kusema, neema ya Kristo inaendelea kulisha na kurutubisha maisha wa amini, ya waamini ili kwa njia yao pamoja nao makanisa ya kiinjili ya kiruteri sehemu mbalimbali za dunia yaweze kuwa kweli ni mashuhuda na vyombo vya neema ya Mungu inayo yachachua malimwengu. Kuanzia tarehe kumi hadi kumi na sita Mei elfu mbili na kumi na saba shirikisho la makanisa ya kiinjili ya kiruteri duniani litafanya maadhimisho ya jubilia ya miaka mia tano ya mageuzi ya kiruteri duniani. Mambo makuu yanayopewa kipaumbele cha kwanza ni umuhimu wa mageuzi ya kiruteri duniani, changamoto ya kuendelea kuyatolea ushuhuda katika maisha na utume wa makanisa mahali ya Jambo la pili ni uwajibikaji wa kiekumene unaopania pamoja na mambo mengine kuendelea kuimarisha mafanikio yaliyokwisha kupatikana katika uekumene wa damu, uekumene wa maisha ya kiroho, sala na huduma kwa maskini na wale wote wanaosukumiza pembezoni mwa jamii. Katika kipindi cha miaka 50 iliyopita kumekuwepo na mafanikio makubwa katika mchakato wa majadiliano ya kiekumene kati ka ya shirikisho la makanisa ya kiinjili ya kilutere duniani na kanisa Katoliki kama ilivyoshuhudiwa hivi karibuni kwa uwepo na ushiriki wa Baba Mtakatifu Francisco katika uzinduzi wa maadhimisho ya jubilea ya miaka mia tano ya mageuzo ya Kiluteri duniani sanjari na makubaliano katika kukuza na kudumisha upatanisho ndani ya familia ya makanisa ya Kiluteri duniani. Jambo la tatu kwa waamini wa makanisa ya Kiinjili ya Kiluteri duniani ni kutambua kwamba mchakato wa mageuzo ya Kiluteri duniani hata kama imekwisha gota miaka mia tano bado kabisa yanaendelea katika maisha na utume wa kanisa, ili kutambua na kuendeleza utume wa kutangaza na kushuhudia habari njema ya uokovu duniani, uokovu ambao ni neema ya Mungu kwa waja wake. Hii ni changamoto endelevu ya kusikiliza kwa makini ujumbe wa uokovu na kuumwilisha katika matendo ya huruma na upendo, kwa kuwa na moyo wa nyama unaoguswa na mateso pamoja na mahangaiko ya jirani. Dkt Martin Yung anahitimisha ujumbe wake kwa mwaka mpya wa elfu mbili na kumi na saba kwa kusema kwa njia ya kutangaza, kushuhudia na huduma makini kwa maskini, wale wote wanaosukumiza pembezoni mwa jamii, makanisa ya Kiinjili ya Kiluteri duniani yanaweza kuwa kweli ni chachu ya upendo, mshikamano na haki.