Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco anawapongeza washindi waliopewa tuzo maalum wakati wa mkutano wa pamoja wa taasisi zote za kipapa uliofanyika siku ya Jumanne jioni chini ya uongozi wa Kardinali Gianfranco Ravasi, rais wa baraza la kipapa la utamaduni, ambaye pia ni rais wa baraza la sanaa na utamaduni pamoja na baraza la kuratibu taasisi zote za kipapa. Washindi mbalimbali wanahimizwa na Baba Mtakatifu kuendeleza ari na moyo wa kufanya tafiti mbalimbali mbali, ili kutoa mwelekeo wa wote wa binadamu na ufumbatwa katika mwono wa Kikristo pamoja na kuendeleza upendo na urafiki kati ya watu. Baba Mtakatifu anampongeza Profesa Vitaliano Tiberi aliyemaliza muda wake wa uongozi na kumkaribisha Profesa Pio Baldi aliyeteuliwa hivi karibuni kuwa rais mpya wa taasisi ya sanaa nafasia Pantheon iliyoanzishwa kunako mwaka 1542 ambayo iliandaa tukio hili kwa kuongozwa na kauli mbiu cheche za uzuri kwa ajili ya uso wa binadamu mijini. Hii ni tema ambayo inajadili kwa kina na mapana changamoto zinazoendelea kujitokeza katika maisha ya watu kutokana na kukata tamaa kwa kukosa matumaini katika medani mbalimbali mbali za maisha. Hali hii pia inachangia mahusiano tenge kati ya watu kiasi hata cha matendo ya kikatili kuongezeka na matokeo yake ni watu kujikatia tamaa kutokana na changamoto hizi, anasema Baba Mtakatifu Francisco katika ujumbe uliosomwa kwa niaba yake na Kardinali Pietro Parolin, Katibu Mkuu wa Vatikani. Wasanii wanalo jukumu kubwa la kuhakikisha kwamba wanajenga mazingira ya utulivu wa kijamii kwa kuwapatia watu furaha inayobubujika kutoka katika uhalisia wa maisha yao, cheche ya faraja na matumaini. Baba Mtakatifu anawataka wadau mbalimbali kuendelea kutoa kipaumbele cha pekee katika maboresho ya maeneo ambayo yako pembezoni mwa miji ili kuwapatia watu fursa za kustarehe katika maeneo ambayo yana mvuto wa uzuri, yanaheshimu na kuthamini utu wa mwanadamu kabla ya kuporomoka kwa uzuri wa miji, anasema Baba Mtakatifu. Utu na thamani ya binadamu inawekwa wa kwanza rehani. Leo hii miji mingi inafumbata woga na wasiwasi, licha ya vijana wengi kuwa na ndoto njema. Hapa kuna haja ya kujenga na kudumisha mazingira bora zaidi, ili kuwajengea watu utamaduni wa kushangaa uzuri wa kazi ya uumbaji. Baba Mtakatifu anawaalika wasanii na wajenzi kuhakikisha kwamba wanachora majengo ya makanisa yenye mvuto hata katika hali yake ya kawaida, pamoja na kuzingatia mambo msingi ambayo ni cheche za uzuri. Kwa njia hii, maeneo haya yanaweza kuwa pia ni chemchemi ya uzuri, amani, ukarimu pamoja na kujenga mazingira bora zaidi yanawawezesha waamini kukutana na Mwenyezi Mungu sanjari na kujenga umoja na udugu na ndugu zao waamini na hivyo kuwa ni alama ya rejea ya ukuaji endelevu wa raia wote unaofumbatwa katika amani na mshikamano wa kijumuiya. Baba Mtakatifu anaendelea kuwahimiza wadau mbalimbali kuakisha kwa kwamba unatoa huduma makini kwa masikini na wale wote wanaosukumza pembezoni mwa jamii, sanjari na utunzaji bora wa mazingira, nyumba ya wote, ili kweli cheche za upendo ziweze kuwaunganisha watu, maisha mjini na mazingira, mambo ambayo wakati mwingine yanasigana kutokana na hali ya kutojali pamoja na ugumu wa moyo. Hapa wasanii wanahamasishwa na mama kanisa kuhakikisha kwamba wanasaidia kutoa cheche za uzuri wa Injili ya Kristo, matumaini na imani kwa watu waliokata tamaa kutokana na ubaya wa jamii kutowajali wala kuwathamini. Wasanii katika medani mbalimbali za maisha wawe ni cheche zinazofukuza giza la maisha ya watu, wawe ni watunzaji wa uzuri, watangazaji na mashuhuda wa matumaini kwa binadamu wote. Wasanii wanahimizwa kulinda na kutunza uzuri ili kuganga na kuponya madonda yanayomwandama wa mwanadamu kutoka katika undani wake. Mwishoni, Baba Mtakatifu wanataka kuwatia moyo vijana wote wanaojihusisha na masuala ya sanaa kusimama kidete, ili kuchangia kwa hali na mali ubinadamu na ufumbata mwono wa, wa Kikristo. Baba Mtakatifu ametumia fursa hii kumpatia tuzo ya taasisi za kipapa Dr. Chiara Betolio kutokana na mchango wake makini katika tafiti mitarafu muziki, fasihi ya ndishi na masuala ya matamasha ya muziki. Mwingine ni Dr Claudia Chana lioni kwa utafiti wake wa kishairi kwa magwiji wa mashairi katika ulimwengu mamboleo, kati yao ni Padri Davidi Maria Turoldo ambaye jamii inaadhimisha kumbukumbu ya miaka mia moja tangu alipozaliwa. Baba Mtakatifu ametoa pia tuzo ya kipapa kwa Dr Michele Vaneli na bwana Francesco Lorenzi kwa kutambua mchango wao katika masuala ya muziki. Mwishoni, Baba Mtakatifu amewatakia wote mafanikio mema katika masuala ya elimu, tafiti na huduma kwa familia ya Mungu. Amewaweka wote chini ya ulinzi na tunza Bikira Maria asiye na doa, cheche za uzuri wa Mungu anayemetameta kutokana na ulinzi wake wa kimama kwa waamini katika hija ya maisha yao ya kila siku. Anawaomba wamkumbuke na kumwombea katika maisha na utume wake kama khalifa wa Mtakatifu Petro.