Kipindi cha majilio ni wakati wa kungojea. Ni wakati ambao unafanana na hali wanayokuwa nayo wanafamilia fulani au jamii fulani wanapongojea mgeni ambaye amewahidi kuajia. Mazingira yatawekwa safi, maandalizi ya chakula na vinywaji yatafanyika, bila kusahau maandalizi binafsi ya kifikra kwa ajili ya ujio huo. Sisi waamini tumetaarifiwa ujio huo na mzaburi anapotuambia, enyi watu wa Sayuni, tazameni Bwana atakuja kuwaokoa mataifa, naye Bwana atawasikizisha sauti yake ya utukufu katika furaha ya mioyo yenu. Masiya huyo ambaye tunamgojea ujio wake anaelezewa kinagaubaga katika somo la kwanza na yale tutakayonufaika nayo. Nabii Isaya anamtaja yeye ambaye atatoka katika shina la Yese, ndiye huyu anayekuja, ndiye huyu tunayemngojea na tatuletea upya wa maisha kwa njia ya mapaji ya Roho Mtakatifu. Mzaburi anamtaja Roho Mtakatifu kama mpyaishaji wa uso wa dunia: waipeleka Roho yako ewe Bwana, nawe waufanya upya uso wa nchi. Yeye anayejazwa Roho Mtakatifu hutenda matendo makuu ya Mungu. Hivyo ndivyo nabii Isaya anavyomfafanua huyu anayetoka katika shina la Yese, aliyejazwa mapaja ya Roho Mtakatifu, ambayo ni vipaji vya kimbingu yanayotuletea ulimwengu huu wokovu na kuelekeza ulimwengu kurudi katika namna yake ya asili tangu uumbaji wake. Ujio huu wa Masia kwa hakika unatuletea uokovu. Je, ni uokovu wa na namna gani? Kile kinachookolewa huwa kinaepushwa na hali mbaya na kuingizwa katika hali njema. Tunapoendelea kulitafakari somo la kwanza la dominika hii, hali hiyo njema inaonekana amani na uelewano inatawala kati ya viumbe vyote. Hukumu za haki na maonyo katika unyenyekevu, ndivyo vitashuhudiwa na yule mwovu ataondosha katika jamii yetu. Masia anakuja kutuletea hali njema, anakuja kutuondoa katika uhasama, chuki, uadui, mafarakano kwani wakati wa ujio wake viumbe vyote hawatadhuru wala hawataharibu, maana dunia itajawa na kumjua Bwana kama vile maji yanavyoifunika bahari. Hivyo ujumbe anaokuja nao Masihi si mwingine bali ni kustawisha utawala wa Mungu kwetu. Hamu na matayarisho yetu yanapaswa kulenga katika ujio huo. Majira haya ya kungojea si ya kujitayarisha kwa kushangaa au kustaajabia huyo anayekuja, bali ni matayarisho ya ndani ya mioyo yetu ambayo yatamwandalia njia huyo anayekuja, ili kuipiaisha mioyo yetu na kutujaza huyo roho wake, kusudi nasi tuweze kusema matendo makuu ya Mungu. Sauti ya mtu aliye nyikani, tengenezeni njia ya Bwana, yanyosheni mapito yake. Mwaliko huu tunaousikia kupitia Yohane Mbatizaji unatupatia wajibu mahususi wa kipindi hiki cha kungojea itengenezeni njia ya Bwana, enyosheni mapito yake. Matayarisho yetu yatapata nguvu pale tutakapokuwa tayari kuzitambua hizo njia za Bwana na mapito yake. Yanapita wapi? Ni wapi ambapo Bwana anataka kupitia, na au ni nini ambacho Bwana anataka tumwandalie? Yohane Batizaji anaendelea kutuonesha njia hiyo ni ipi na namna ya kuitayarisha njia hiyo. Ya Masia ni mienendo yangu mimi na wewe katika maisha. Ni mwaliko kwetu sisi kungojea kwa kutafakari mienendo yetu ya maisha, kama inakidhi kumpitisha Masia ambaye amefafanuliwa vema katika somo la kwanza hapo juu. Masadukayo na Mafarisayo hawa wanaweza kuonekana ndani ya nafsi yangu mimi na wewe pale tunapojiona kuwa wajuzi zaidi na kujivika utawala wa ukweli wote, au pale tunapojiona kuwa tu wema na tunaoshika dini na taratibu za kijamii zaidi ya wengine. Na matokeo yake, badala ya kujiandaa vema, tunajikuta tukikabiliwa na adhabu ya Mungu, kwani pepeto lake li mkononi mwake. Hivyo Yohana Mbatizaji anatuonya juu ya matayarisho yetu ya toba, matayarisho yenye kuwa na nia ya kubadili menendo yetu. Kipindi hiki pia ni kipindi cha toba. Enyi wazao wa nyoka, ni nani aliyewaonya ninyi kuikimbia asi basi zaeni matunda yapasayo toba. Mabadiliko hayo ya ndani yanaletwa na toba, ndiyo kadi pekee ya mwaliko wa kushiriki furaha itakayoletwa na Masia pale tutakapokataa kushiriki katika matayarisho hayo kwa toba, basi tutaikosa furaha hiyo. Yeye Masi atakapokuja atausafisha sana uwanda wake na kuikusanya ngano yake galani, bali makapi yatayateketeza kwa moto usiozizimika. Basi ni wajibu wetu sisi kujiuliza kama tu tayari kiasi gani na tutawekwa upande gani, ngano au makapi matayarisho yetu pia yanatahadharishwa na uwepo wa mazoea fulani fulani ya kiulimwengu. Ipo hatari ya kufikiri katika mrengo wa kidunia na kujiandaa kama wafanyavyo wa ulimwengu. Ulimwengu umetusonga kiasi cha kujikuta mara nyingi tunajisahau kufanya yale matayarisho ya ndani na kujikita zaidi katika matayarisho ya nje nje tu. Tunadhani kwamba kuwa Wakristu tu kwa ubatizo inatosha hatujishughulishi na kuufanya huo Ukristo ukuwe na kukomaa, na matokeo yake hata yale yanayopaswa kuchagizwa na Ukristo huo yanakurupushwa. Wala msiwaze mioyoni mwenu kwamba tunaye baba ndiye Ibrahimu, kwa maana anawaambia, Mungu anaweza katika mawe haya kumwinulia Ibrahimu watoto ni kipindi cha kufanya tena tathmini ya namna ambavyo ninamwandalia Masia njia katika mwenendo wangu wa maisha kila siku. Namna gani ambavyo ninamfunua katika upendo wangu kwa jirani zangu, namna gani ninavyomtangaza kwa maneno yangu kwa jirani zangu, maneno ambayo yanatia nguvu, yanabariki, yanafariji na, na sio maneno ambayo yanalaani na kusengenya. Ni namna gani ninavyojenga madaraja na sio kuta katika mahusiano na wenzangu, iwe ndani ya familia, katika jamii inayonizunguka na ulimwengu mzima. Namna hizo na nyingine nyingi ambazo hutokana Roho Mtakatifu ndizo zinazomtengenezea masia njia na kumtayarishia mapito yake. Bwana anakuja, anakuja kuwakomboa ulimwengu kwa haki, anakuja kuturudishia tena ardhi yetu ambayo imechakazwa na dhambi. Tukiwa katika kipindi cha majilio, tungoje kwa imani na matumaini na kufanya matayarisho ya toba. Kutoka studio za redio Vatikani, ni mimi Padri Josef Peter Mosha.