Tafakari ya Wajesuiti leo ni ile inayowaongoza kwenye kuitazama dunia kwa macho ya maskini na kushirikiana nao ili kukuza maisha ya kweli tafakari inayowaalika kwenda pembezoni mwa jamii na kutafuta namna ya kukabiliana na upamoja wa changamoto unaokuwa kikwazo kupatikana kwa hali ya kawaida ya maisha kwa wanadamu wengi kiasi cha kuhatarisha maisha kwenye sayari dunia. Sehemu hiyo ya mahubiri anapotilia mkazo Padre Arthur Sosa Abascal, mkuu wa shirika la Wajezwiti, anawaalika wanashirika hilo kupambana na nadharia na fikra finyu zisizo na mashiko katika dunia ya leo. Misa takatifu hiyo ya kufunga mkutano mkuu wa shirika kala ya wa Wajezuiti imeadhimishwa siku ya e Jumamosi iliyopita katika kanisa la Mtakatifu Inyasi jijini Roma. Padre Arthur Sosa akahimiza kwamba utume wao kwa sasa hauwezi kukwepa matumizi ya fikra pana, kwani macho ya huruma wanayozawadiwa katika kufanana na Kristo msalabani yatawasaidia kupambanua yale yote yanayopelekea mateso kwa wanaume na wanawake katika nyakati hizi za sasa. Kuna changamoto kubwa kuwa mtumishi wa upatanisho katika dunia ambamo madonda ya vita yanaendelea kuchimbika na mateso ya wakimbizi yanazidi kuumiza watu. Mbaya zaidi, siasa ambayo ni sanaa ya kuhangaikia mafao ya wengi badala ya manufaa binafsi inaendelea kuwa dhaifu katika kusaidia wanadamu. Ishara zinazoendana na utangazaji Injili ni zile za kufukuza mapepo ya udanganyifu yasiyoonyesha uhalisia wa mambo. Ni muhimu kujifunza lugha mpya ili kuelewa maisha ya watu mbalimbali na kuwashirikisha habari njema ya wokovu, kasema padre Arthur. Kamalizia kwa kusema kwamba wakifungua mioyo yao katika utendaji wa Roho Mtakatifu na akili zao kwa ukweli wa upendo wa Mungu, hawatakunywa sumu ya nadharia za uonevu, unyanyasaji kati ya watu unyonyaji na uharibifu wa mali asili. Imani ndani ya Kristo aliyeteswa, kufa na kufufuka, itawatia nguvu ya kuchangia uponyaji wa dunia ya leo, wakishirikiana na wengi wenye nia hiyo njema. Toka studio za Radio Vatican, sauti ya kinabii, Padre Celestine Nyanda.