Waamini wanapaswa kushinda visawisi vya dini ya maigizo, dini inayofuata kila siku ufunuo mpya, kana kwamba ni baruti za kupiga wakati wa kusherekea matukio fulani fulani. Badala yake wanapaswa kulinda matumaini walio nayo katika maisha ya kila siku. Katika misa takatifu kwenye kikanisa kidogo cha Mtakatifu Martha mjini Vatican, ndivyo Baba Mtakatifu Francisco anawalisha waamini neno la Mungu siku ya Alhamisi. Mafarizayo wanapomuuliza Yesu ufalme wa Mungu utakuja lini, yeye anawajibu, ufalme wa Mungu ushakuja. Ufalme wa Mungu upo kati yenu. Ufalme wa Mungu ni kama mbegu ndogo iliyopandwa na inakuwa yenyewe kadiri ya muda. Mwenyezi Mungu ndiye mwenye kuifanya ikuwe. Mungu kaongea na mwanadamu kwa kupitia neno wake Yesu Kristo, na huo ni ufunuo wa mwisho. Mwanadamu anapopata vishawishi vya kupata ufunuo mpya au ujumbe kutoka mbinguni kila siku, anaanguka katika hatari ya imani rejareja, imani ya mpito. Ufalme wa Mungu ni kama mbegu inayokuwa, kama mwanamke anayekanda unga wa ngano na kuandaa mkate. Uvumilivu na matumaini vinahitajika, matumaini yanayokuwa, baruti za sikukuu, siyo nuru ni maigizo yanayopita. Kumbe ni muhimu muumini kukumbatia nuru ya kweli kwa matumaini, kukuwa siku hadi siku, badala ya kuhangaikia ufuno mpya ambao haupo. Mbegu hiyo ya ufalme wa Mungu inapaswa kutunzwa vizuri na kwa matumaini ili ikuwe. Kila Mkristo anaye roho wa Mungu ndani yake, mbegu ya ufalme wa Mungu imeishapandwa. Hivyo ni wajibu wa kila mmoja kuitunza na kuilinda dhidi ya magugu ili ikuwe vema. Ufalme wa Mungu unajengeka imara katika matumaini. Ni muhimu kuishi imani kwa kutambua kila siku kwa tafakari, mbegu ni ipi na magugu ni yapi, anafafanua Baba Mtakatifu Francisco. Anawaalika Wakristo wote wajitafakari na kujitathimini kuona ni namna gani kila mmoja anailinda na, na kuifanya ikue kwa matumaini, mbegu ya ufalme wa Mungu iliyopo ndani yake. Kutoka studio za Radio Vatican, sauti ya kinabii, Padri Celestin Nyanda.