E questa voglia di potere non è la strada per diventare un servo del Signore. Anaitaka kumtumikia Mungu vyema, anapaswa kujitazama kwanza jinsi gani alivyogeugeu na mwenye tamaa, sababu haiwezekani kumtumikia Mungu na dunia. Baba Mtakatifu Francisco anaalika kutafakari ujumbe huo wakati wa mahubiri katika misa takatifu kwenye kikanisa kidogo cha Mtakatifu Martha mjini Vatican siku ya Jumanne. Katika kumtumikia Mungu kuna vikwazo vingi, kimojawapo ni tamaa ya madaraka, tamaa inayoonekana kila mahali, hata katika familia, kujisikia mkubwa kwa kusema waziwazi au kwa kuonyesha kwa vitendo. Lakini Kristo anawaalika wafuasi wake kuwa watumishi wowote wa iwapo wanajisikia hamu ya kuwa wakubwa. Tamaa ya fedha ni kikwazo kingine katika kumtumikia Mungu. Tamaa ya fedha ni kuwa kigeugeu jambo ambalo sio tu dhambi bali ni tabia ya kufanya maigizo, kucheza na Mungu na kucheza na fedha. Na hii ni mbaya zaidi, kwani hakuna uhalisia wa maisha katika hilo. Kwa namna hii, mwanadamu anajiondolea amani nafsini mwake na kujikuta kisi kwa wasiwasi muda wote. Katika kumtumikia Mungu, mwanadamu ni mtu huru, ni mwana wa Mungu na sio mtumwa. Kwa sababu hiyo, anapaswa kumtumikia Mungu kwa uhuru, furaha na wema. Hivyo ni muhimu kumwomba Mungu awaondolee vikwazo hivyo. Wakati huo huo, mwanadamu mwenyewe anafanya bidii kujiepusha na tamaa hizo za madaraka na fedha. Mwanadamu ni mtumishi asiye na faida, amruhusu Roho Mtakatifu atende kazi ndani yake ili aweze kumtumikia Mungu kwa uaminifu na utulivu wa ndani na amani ya ukweli.