Maneno msingi ya mkutano wa kimataifa wa wawakilishi wa mabaraza ya maskofu katoliki na wale wa maisha ya wakfu ni uhusiano shirikisi. Kongamano hili limeanza Oktoba 28 mwaka huu katika ukumbi wa Clement mjini Vatican, kwa makaribisho ya Baba Mtakatifu Francisco, aliyewahimiza washiriki kuyapenda maisha ya wakfu na hivyo kutafuta ufahamu wa kina juu yake. Zaidi ni kujenga mahusiano shirikisi kwa kuzingatia kanuni za kanisa kama jumuiya, uwepo sambamba na kujitegemea kwa haki na uwiano. Akiwakilisha mada yake, Gianfranco Gilanda aliongelea wajibu wa maskofu katika kujali na kuchunga mashirika ya maisha ya wakfu. Maisha ya wakfu ni zawadi ya Roho Mtakatifu, sio tu kwa mashirika ya kitawa na kazi za kitume bali kwa kanisa zima. Hivyo ni jambo la msingi kwa viongozi wa kanisa kuhakikisha kuwa tunu Injili zinatafsiriwa vema na kuziishi inavyopaswa. Sister Nicola Spetzati, ambaye ni katibu mkuu msaidizi wa baraza la kipapa la mashirika ya kitawa na kazi za kitume, ametazama zaidi jinsi watu wa maisha ya wakfu wanavyoishi na kutenda utume wao, kwa kungamua baadhi ya nyanja msingi zinazoendana na utume wao. Wao wanapokuwa katika makanisa mahali yao kawaalika watu wa maisha ya wakfu kuendelea kukua kimisionari na kijumuiya pamoja na watu ili kujenga mahusiano mazuri yenye kuzaa matunda kama ambavyo Baba Mtakatifu Yohani Paulo wa Pili amesisitiza katika barua yake ya kitume Novo Millennio Ineunte. Leonello Leidi afisa mwandamizi kutoka Baraza la Kipapa la Maisha ya Wakfu amekazia umuhimu wa wajibu wa maaskofu kuchanganua kwa makini karama na uhitaji wa mashirika ya kitawa na maisha ya kitume kabla ya kuyatambua kisheria. Ni kweli kuwa karama hizi zawadi kutoka kwa Roho Mtakatifu, lakini ni ukweli pia kuwa ni wajibu wa kanisa kuchanganua na kupembua vema uhalisia, uaminifu na uhitaji wake katika zama za leo, pamoja na malezi yao sahihi, ambao ni wajibu wa maskofu wakishirikiana katika umoja na baba mtakatifu. Askofu Mkuu Jose Rodriguez Carbalo, katibu mkuu wa baraza la kipapa la mashirika ya kitawa na maisha ya kitume, amekazia uhusiano shirikisi kati ya makleri jimbo na watu wa maisha ya wakfu. Palipo na kukutana katika kweli kati ya watu au vikundi vya watu, patakuwa na uhusiano shirikisi Si, iwapo pia heshima na unyenyekevu katika mazungumzano vitazingatiwa katika roho ya kidugu. Hivyo yanapopatikana mafanikio huwa ni juhudi za pande zote mbili zinazosafiri pamoja. Vinginevyo panapotokea mafarakano na kuanguka kawaida huwa ni makosa ya pande zote mbili. Kutoka studio za Radio Vatican, sauti ya kinabii, Padri Celestin Nyanda.