Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Baba Mtakatifu Francisco katika barua aliyomwandikia Kardinali Raimundo Damasheno Asisi wa jimbo kula Parasida nchini Brazili wakati huu kanisa Katoliki nchini humo linapoadhimisha juma la watoto nchini humo, anawataka viongozi wa kanisa kuwa mstari wa mbele katika kuwalinda na kuwatetea watoto ili kusaidia mchakato wa ukuaji wa jamii nzima ya Brazili. Baba Mtakatifu anawataka viongozi kutenga muda wa kuweza kukaa, kuwasikiliza, kusali na kucheza pamoja na watoto na kuwacha mtindo wa sasa ambao hautoi nafasi kwa viongozi wa kanisa kuwa pamoja na watoto katika malezi na makuzi yao. Ujumbe wa Baba Mtakatifu umesoma kwa niaba yake na Kardinali Raimundo Damasheno Asisi wakati wa maadhimisho ya sherea ya Bikira Maria wa Parethida, msimamizi wa nchi ya Brazili, kama sehemu ya maadhimisho ya ufunguzi wa mwaka wa jubilia ya Bikira Maria wa Parethida. Hii ni kumbukumbu ya miaka mia tatu tangu sanamu ya Bikira Maria wa Parethida ilipopatikana kwenye maji ya mto Baba Mtakatifu Francisco anaunga mkono kampeni ya baraza la maaskofu katoliki Brazili katika mapambano dhidi ya unyanyasaji, udhalilishwaji na utumikishwaji wa watoto wadogo katika kazi za suluba. Hizi ni juhudi zinazofanywa na baraza la maaskofu katoliki Brazili kwa kushirikiana na serikali pamoja na wadau mbalimbali katika mapambano dhidi ya nyanyaso hizi, ili hatimaye kutoa fursa kwa watoto kupata elimu bora itakayowahakikishia ustawi na maendeleo kwa sasa na kwa siku za usoni. Baba Mtakatifu baada na kumbukumbu kumbu haya ya uzinduzi wa sanamu ya Bikira Maria wa Porethida uliofanyika mjini Vatikani hapo tarehe tatu Septemba elfu mbili na kumi na sita. Ikumbuke kwamba watoto ni alama ya matumaini, kiashiria cha ubora wa maisha ya familia, jamii na ulimwengu katika ujumla wake. Pale watoto wanapopokelewa na kupendwa, wanapolindwa na kuendelezwa na familia yenye hekima, jamii inaboreka na ulimwengu na kuwa na utu zaidi. Changamoto kwa watu wote wenye mapenzi mema kusimama kidete kuwalinda, kuwatunza na kuwaendeleza watoto ni matumaini ya Baba Mtakatifu Francisko kwamba mchakato wa usitishwaji wa kazi za suluba miongoni mwa watoto wadogo utakuwa ni matunda makubwa ya ushiriki wa wadau mbalimbali kwa ajili ya ustawi na mafao ya watoto hawa. Baba Mtakatifu anahitimisha ujumbe wake kwa baraza la maaskofu wakati wa maadhimisho ya juma la kulinda watoto wadogo nchini Brazili kwa kuwapatia baraka zake za kitume, huku akiwaomba kumkumbuka na kumsindikiza katika maisha na utume wake kama alfu wa Mtakatifu Petro.