Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, baraza la kipapa kwa ajili ya wakleri kuanzia tarehe 19 Oktoba limezindua kongamano la kimataifa kuhusu mito linaloongozwa na kauli mbiu, akamwangalia kwa huruma, akamchagua hali ya miito ya kipadri, mafundisho tanzu ya kanisa kuhusu miito, utume wa kikasisi na shughuli za kichungaji kwa ajili ya mito ni kati ya mada zinazojadiliwa kwa kina na mapana, ili kuwahamasisha vijana kuweza kujisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya huduma kwa mmongo na jirani. Asikofu Mkuu Georgi Carlos Palongwong, katibu mkuu wa baraza la kipapa kwa ajili ya wa wakleri, katika mahojiano maalumu na Redio Vatikani anasema kongamano hili linahudhuriwa na viongozi mia wa kanisa kutoka sehemu mbalimbali za dunia. Kongamano hili ni sehemu pia ya maandalizi ya maadhimisho ya ya maskofu itakayoadhimishwa mwezi wa Oktoba okoba 218 kwa kujikita katika mambo makuu matatu yaani: vijana, imani na mang'amuzi meto Tema hizi ni muhimu sana katika uhamasishaji na malezi ya mito mbalimbali miongoni mwa vijana wa kizazi kipya, ili waweze kufikia ukomavu katika maisha yao kiutu na kiroho na hatimaye kujisadaka kwa ajili ya Kristo na kanisa lake kwa njia ya wito na maisha ya kipadri na kitawa. Mang'amzi ya wito wa kipadri yanapata chimbuko lake kutokana na upendo wenye huruma unaobuvujika kutoka kwa Mwenyezi Mungu. Kijana anapoonja huruma na upendo, huwa anatambua kwamba kweli anaitwa kwa njia ya pekee kujisadaka katika maisha ya huduma changamoto kubwa katika uhamasishaji wa miito mitakatifu miongoni mwa vijana wa kizazi kipya ni kuwa karibu na kutembea pamoja nao katika uharisia wa maisha, ili waweze kufanya kweli mang'amuzi na maamuzi machungu katika maisha, maamuzi ambayo yatawasaidia kuwa na furaha ya kweli kwa kutambua na kuonja huruma na upendo wa Mungu katika maisha yao na hatimaye kujibu upendo huu kwa ukarimu, uaminifu na mapendo ya dhati. Askofu Mkuu Ong anakaza kusema, licha changamoto nyingi zinazoendelea kujitokeza katika ulimwengu wa utandawazi na maendeleo ya sayansi na teknolojia, lakini bado kuna vijana wengi wa kizazi kipya wanaoendelea kujisadaka kwa ajili ya Kristo na kanisa lake. Vijana wengi ni wale ambao wameguswa kwa namna ya pekee na ushuhuda wa maisha anaotolewa na, na wapadri na watawa katika medani mbalimbali mbali za maisha kwa njia ya furaha, upendo na matumaini thabiti katika ulimwengu huu ambao umegeuka kuwa kama tambara bovu, bado Roho Mtakatifu anaendelea kutenda miujiza kwa kuamsha ndani ya vijana na wa kizazi kipya hamu ya kujisadaka kwa ajili ya Mungu na jirani kwa njia ya huduma kwa Mungu na jirani. Wajumbe wa mkutano huu baada ya kupita katika lango la huruma ya Mungu na kuadhimisha fumbo la Ekaristi Takatifu kwenye kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatikani, siku ya Ijumaa watakutana na kuzungumza ba na Baba Mtakatifu Francisco, ambaye anapokutana na wakledi pamoja na majando kasisi anazungumza nao kutoka katika undani wa sakafu ya moyo wake. Changamoto kubwa inayowagusa vijana wengi ni ushuhuda wa maisha yake yenye mguso na mbuto, huruma na upendo kwa maskini na wale wote wanaosukumizwa pembezoni mwa jamii. Kumbe, Baba Mtakatifu anawaalika mapadi na watawa kuwa kweli ni majembe yenye mvuto na mashiko, tayari kuwasaidia vijana wa kizazi kipya kuweza kujisadaka bila ya kujibakiza kwa ajili ya huduma kwa Mungu na jirani zao kwa kutangaza na kushuhudia Injili ya huruma ya Mungu katika maisha ya watu.