Dominika 13 wa makasi wa kanisa inatuletea sauti na twita ikisema, nifuate. Sauti hii ni sauti ya Mungu ambaye anamwita kila mmoja wetu kwa nafasi yake ili kutekeleza jambo mahususi kadiri ya mpango wa Mwenyezi Mungu. Huu ni wito wa kuufanya uwepo wa Mungu uliofunuliwa kwetu kwa namna ya juu kabisa na Bwana wetu Yesu Kristu kuendelea kuonjwa na kila mwanadamu na, na nguvu. Kwa ufupi, ni utekelezaji wa wito unaotupatia Kristu akisema, mtapokea nguvu akiisha kwa ajili ya Roho Mtakatifu nanyi mtakuwa mashahidi wangu katika Yerusalemu na katika Uyahudi wote na Samaria na hata mwisho wa dunia. Hivyo wito huu wa Mungu ni mwaliko wetu wa kuwa wajumbe au watumishi wake wa kuieneza huruma yake kwa wanadamu wote. Neno la Mungu katika dominika hii, hususan somo la kwanza na somo la injili linatuwekea mbele yetu muktadha huo wa kuitwa. Sehemu hii ya maandiko matakatifu inatuonyesha masharti ya kuitikia wito huo, na pia tunaonywa juu ya hali na mazingira tutakayokabiliana nayo katika kuitimiza majukumu tunayopewa na wito huu wa Mungu. Kwa nafasi ya kwanza, tunaona kwamba wito wa Mungu unapotujia, mwitikio wetu wa kwanza ni kukubali wito huo bila kuweka masharti yoyote. Nabii Elisha anaonyesha mfano huo kwa kumpatia Mwenyezi Mungu nafasi ya kwanza. Eliya akapita karibu naye, akatupa vazi lake juu yake, naye akawacha ng'ombe, akamfuata Eliya mbio, akasema nipe ruhusa na kuomba ni mbusu baba yangu na mama yangu, kisha mimi nitakufuata. Tofauti ya Elisha na vijana wawili tunaowasikia katika somo la Injili ni namna ambavyo ruhusa imeumbwa na hapo ndipo tunaona ni nini kipaumbele cha makundi haya mawili na namna gani kinatofautisha namna kuitikia wito. Elisha anasema nipe ruhusa na kuomba, tena anasema hivi baada ya kuacha alichokuwa kikifanya na kumfuata nabii Eliya. Huu ni uthibitisho wa utayari wa kuitikia. Yeye anakubali kwanza bila shati lolote, na hata hamu yake ya kwenda kuwaga wazazi wake anayeweka katika namna ya ombi. Kwa kifupi, kwake yeye neno la Mungu ni la kwanza na mengine yanafuatia baadaye. Vijana wawili tunawasikia katika somo la Injili, mmoja anajibu akisema, Bwana nipe ruhusa kwanza na mwingine anasema nitakufuata, lakini nipe ruhusa kwanza. Elisha aliomba ruhusa, lakini hawa wanaitaka hiyo ruhusa kama masharti au kama jambo la kwanza kabla ya kuitikia wito. Hili linathibitishwa na matumizi ya maneno na kuomba kwa upande wa Elisha na nipe kwa upande wa vijana wa Injili. Jambo la pili tunaloliona ni utayari wa kuacha yote ili kutumikia katika wito tunaoitiwa. Wengi huitikia wito wa Mungu bila kuwa tayari kuyaacha ya dunia ambayo huwa ni kikwazo katika kuisikia sauti ya Mungu. Ili inaunganika katika ugumu tunaotufikia hapo juu, tunafungwa na ndugu zetu, mali zetu, vyoo vyetu na mengine mengi ya kidunia. Shughuli za kijamii kama mazishi au sherehe huwa yanatangulizwa kwanza kabla ya kuitikia wito wa sauti ya Mungu. Nabii Elisha kudhihirisha kuwa ameitikia kikamilifu neno la Mungu linalotuambia kwamba akatwaa lile jozi la ng'ombe akawachinja akawatokosa nyama zao kwa, li, kwa ile miti ya ng'ombe akawapa watu wakala, kisha akainuka akamfuata Eliya akamhudumia. Hii ni ishara ya kuyaacha yote na kuwa tayari kwa utumishi. Yupo tayari kutumikia bila kufungwa na chochote cha kidunia, kama vile mali ambavyo huenda alikuwa ameviacha nyuma. Kristo alipokuwa na mwonyo ule kijana wa kwanza juu ya mazingira ya halisi ya utumishi, anatuonya pia mimi na wewe kuwa hatuna budi kutambua kuwa wito huu unatudai kujisadaka zaidi, na si katika kupata na kufarijika kibinadamu. Mwenyezi Mungu anapotuita katika wito huu wa kuwa vyombo vya kueneza upendo wake, anatutaka kuwa tayari kuipoteza nafsi yetu kwa ajili ya Injili. tusitegemee tusiweke mbele kwanza mapato ya kijamii. Wito huu unaweza maali kwa kufanya kufika mahali ukakosa hata mahali pa kulala. Hii ni ishara ya kupoteza haki zako za msingi na hata hadhi yako ya kijamii kwa ajili ya injili na kwa ajili ya upendo wako kwa jirani. Kristu mwenyewe anajiweka kwa mfano kwamba hana mahali pa kulaza kichwa chake. Huyu ndiye Bwana wa ulimwengu na mmiliki wa vyote, anajisadaka namna hii, na ndipo anapokuita wewe na mimi kujisadaka namna hiyo hiyo Wito wetu mkuu tunaopokea kwa sakramenti ya ubatizo hii ni sakramenti ambayo inatufanya kuwa watoto wa Mungu au kwa kutumia maneno ya Mtakatifu Agustino tunafanywa kuwa Kristo. Somo la pili linatuonyesha hadhi tunayoipokea ya kuwa wana huru, na hivyo kubaki katika hadhi hiyo bila kuipoteza kwa kufuata mwili, na hivyo hadhi hiyo inatupa wito wa kuwa waeneza upendo kwa jirani. Hapa tunaona moja kwa moja umuhimu wa kuitikia wito wa Mungu kwa kadiri ya neno lake. Pale tunapoanza kuitikia kama matamanio ya nafsi zetu yanavyotaka na si kama anavyotaka Mungu, hapo tunaanza kudai ruhusa na si kuomba ili kuitikia wito huu. Hii inaonyesha kwamba tunapenda kujifungamanisha na mwalimwengu ambayo hayatupeleki katika kufunua upendo wa Mungu bali ni kuendelea kutufanya wabinafsi na wasio tayari kujifunua na kujisadaka kwa ajili ya wengine. Sehemu ya kwanza ya Injili ya leo inakwenda mbali zaidi na kutupatia wito mgumu kabisa ambao Kristu alikwisha kudokeza katika hotuba yake mlimani aliposema: wapendeni adui zenu, waombeni wanaowaudhi. Huu ni wito wa, wa, wa kuwatakia mema hata wale wanaokupinga au hata kuonyesha kutojali upendo wako kwao. Hapo kwa hakika ndipo tunapoonja changamoto nzito ya kuwa ujumbe wa huruma ya mungu kwa wengine. Mtu anayekataa upendo wako bado unahamasishwa kutomlaani, bali kumtakia mema. Mitume ya Yakobo na Yohane wamejaa roho ya kisasi kwa wao, wanaona kwamba kama wao wamemwaga mboga, basi sisi tunamwaga ugali. Bwana, wataka tuagize moto ushuke kutoka mbinguni uwaangamize? Maneno ya Paulo mtume lakini uhuru wenu usiwe sababu ya kufuata mwili bali tuutumikiane katika upendo. Yanapata nafasi yake hapa. Uhuru katika Mungu umejaa upendo na si visasi, unanuia kujenga na si kuangamiza mwanadamu. peke yake bila kumpa Mungu kipaumbele, anaona katika hali ya utumwa na kutumikia mwili wake, lakini kwa msaada wa neema ya Mungu anaendelea kupenda hata pale ukinzani unapokuwepo juu ya upendo huo. Huyu ndio upendo wa Kimungu, na upendo huo unafupishwa zaidi katika historia nzima ya uokovu. Kwa maana pale dhambi ilipozidi neema ilikuwa nyingi zaidi. Mwenyezi Mungu ana upendo mkuu usio na kipimo. Yeye anaendelea kupenda bila kujali uasi wa mwanadamu unaoendelea. Yeye anampenda mwanadamu aliyeathiriwa na dhambi na anaichukia dhambi ambayo inaofifisha upendo wake kwa mwanadamu. Huo ndio wito tunaoitiwa kwa kuwa wajumbe wa huruma wa ya Mungu, yaani kuwa tayari kumtafuta mwanadamu katika hali ya kudhalilika kiasi gani na kumfanya aionje tena huruma ya Mwenyezi Mungu. Tutafakari katika Dominika ya leo juu ya wito huo mahususi, na tumpatie Mwenyezi Mungu nafasi ya kwanza ili atawale maisha yetu, tujiepushe na mambo ya ulimwengu na tuwe tayari kujitoa kwa ajili ya wenzetu. Hapo ndipo tutakuwa kweli wahudumu wa huruma ya Mungu kwa watu wote. Kutoka studio za Redio Vaticani, mimi ni Padre Joseph Peter Mosha. <tukiki>