Liturujia ya neno la Mungu, jumapili ya 10 ya kipindi cha mwaka cheo wa kanisa inaonyesha kiini cha imani ya kanisa, yani ushindi wa Mungu dhidi ya uchungu na kifo. Injili inaonyesha matumaini yamebubujika kutoka katika fumbo la Pasaka, ambalo kwalo Kristo Yesu anashuhudia na kufunua uso wa huruma ya Mungu unaowafariji wale wanaoteseka na kuvunjika moyo. Changamoto kwa uamini kuendelea kuambatana na Kristo Yesu ili aweze kuonesha nguvu ya fumbo la ufufuko. Hii ni sehemu ya mahubiri yaliyotolewa na Baba Mtakatifu Francisco kwenye baada ya misa takatifu ya kuwatangaza wenye heri Stanislausi wa Yesu na Maria pamoja na Sista Maria Elizabeti Esebladi kuwa watakatifu siku ya Jumapili. Katika mateso ya Kristo, Mwenyezi Mungu anaonyesha umuhimu wa kufumbata msalaba kama alivyofanya Bikira Maria pale mlimani Kalvari, alipomwona na mwanaye mpendwa akiinama kichwa na kukata roho, akajaliwa kupata neema ya matumaini dhidi ya matumaini yote. Baba Mtakatifu anasema hivi ndivyo ilivyokuwa kwa watakatifu waliotangazwa na Mama Kanisa mwanzoni mwa ibada ya misa takatifu. Hawa ni mashuhuda wa imani waliomwambata Kristo Yesu, ambaye hatimaye aliwaonesha nguvu ya ufufuko wake, kama inavyojidhihirisha katika muujiza uliotendwa na Nabii Eliya pamoja na ule wa Yesu aliyemfufua mtoto wa mjane wa Naini. Katika shida na mahangaiko ya binadamu, Mwenyezi Mungu anajitwalia dhamana ya kushuhudia ukuu wake dhidi ya kifo. Kwa njia ya sara, Nabii Eliya alipambana na Mwenyezi Mungu akimwomba kumrudishia tena yule mtoto zawadi ya uhai. Mwishoni Mwenyezi Mungu akaridhia ombi la Eliya na kumfufua yule kijana. Baba Mtakatifu anakaza kusema Injili inaonesha jinsi ambavyo Yesu alivyokuwa na huruma kwa yule mwanamke wa, wa Naini, akajitwalia ya dhamana ya kupambana na mauti na hatimaye kushinda na kumrudisha yule mtoto kwa mama yake mzazi, ushuhuda wa huruma na upendo wa Mungu unaomwilishwa katika maisha na utume wa Kristo Yesu. Mtume Paulo anashuhudia akisema katika maisha yake alikuwa ni mtu hatari kabisa, kwani aliwatesa na kuwadhuluma wa Kristo, lakini sasa ni shuhuda wa Injili ya Kristo, zawadi ya huruma ya Mungu iliyomwita akamchagua na hatimaye kumfunulia mwanaye mpendwa ili kumtangaza na kumshuhudia kati ya watu wa mataifa. Mwenyezi Mungu kwa wema na upendo wake amemfunulia Kristo Yesu aliyeteswa, kafa na kufufuka kwa wafu. Kwa neema hii Paulo Mtume amekuwa ni mjumbe na shuhuda wa Injili ya Kristo. Yesu anaendelea kuangazia na kushuhudia neema inayoleta maisha mapya. Mama Kanisa anabeba dhambi za watoto wake ili kuwatakasa na kuwarejesha tena ndani ya kanisa wakiwa na maisha mapya. Haya ndiyo matunda ya maadhimisho ya mwaka mtakatifu wa Jubilia ya huruma ya Mungu na watakatifu Stanislausi wa Yesu na Maria pamoja na sista Maria Elizabeti Elisebladi ni mashuhuda amini wa fumbo la ufufuko. Hawa ndio wanaomwimbia Mwenyezi Mungu utenzi wa sifa na shukurani, kwa kugeuza kilio chao kuwa ni wimbo wa sifa na shukurani. Wanamshukuru kwa sababu wamewanyanyua na kuwapandisha juu kabisa.