Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, askofu mstaafu Matias Suja Josefu aliyefariki dunia hivi karibuni anazikwa tarehe 20 Aprili 2016 kwenye kanisa kuu la mtakatifu Paulo wa msalaba, jimbo kuu la Dodoma nchini Tanzania, chini ya sanamu ya mtakatifu Yosefu msimamizi wa kanisa. Marehemu askofu mstaafu Matias Suja Josefu ametuachia wa wasia ufuatao: hakikisheni yale yaliyowekwa kama mizizi na mishinari yenu, mwendeleze vizuri. Vijana wangu, one way to Christ, hakuna double. Fanyeni kazi vizuri, igeni mifano, ipo si lazima kuenda kutafuta mahali pengine. Fanyeni kazi kwa bidii, tunzeni yale yote yote, mwachie urithi mkubwa sana. Ni mashirika machache sana yenye kuacha urithi mkubwa namna hii katika muda mfupi, lakini Vicenti hawalali. Ukienda pale kwenye kambi ya Vicenti pale, hao ndio utaona vya moto, wanafanya kazi kweli na mimi nawashukuru sana. Sasa vijana wangu, ndio hiyo huu, uh, uh, ndio mwenendo, ndio namna ya kutembea. Tunzeni vizuri mali, rasilimali, urithi hasa wa karama mliopewa, tunzeni vizuri. Zile ambazo zinahitaji kupogolewa na mfanye hivyo kwa utaratibu na ungwana, utamaduni wa Kikristo. Mwetengeneze vizuri yale ambayo yanaleta kikwazo katika shirika na utume wenu muyache nayakemea mimi sina madaraka katika uchungaji, lakini taasisi yote ya Kanisa Katoliki inaleta vurugu mechi ndani ya kazi yake, ni kuiacha, muiache, hamtakosa hamtafanya dhambi na kufanya mipango mipya yenye mipangilio. Kristo familia ya Mungu kutoka Tanzania inayoishi mjini Roma siku ya Jumatatu ilikusanyika kwenye chuo kikuu cha kipapa cha Laterano kilichoko mjini Roma kwa ajili ya kumkumbuka na kumwombea marehemu Askofu Matias Isuja Josefu. Ibada hii ya misa takatifu imeongozwa na Padi Feliksi Mshobozi, aliyekuwa na haya ya kusema: nimefika pia kuwakilisha shirika la wamisionari wa damu takatifu ya Yesu, ambao kwa namna ya pekee mzee Isuja ndiye aliyetukaribisha Tanzania. Kweli wamisionari wetu wa kwanza walipofika mwaka sitini na sita, alikuwepo Askofu Jeremia Peshi, aliwapokea na walijifunza Kiswahili jimboni Dodoma walienda Haubi. Tunasikitika kwamba Mungu amemchukua baba Isuja, sababu miaka 86 kibinadamu ni bado ni michache, lakini basi tumekusanyika hapa tumshukuru Mungu kwa maisha ya baba askofu Isuja, askofu wa kwanza mzalendo wa jimbo la Dodoma, pia katika mawaidha, mashauri kuendeleza kweli tunu za imani katika kanisa la Dodoma na katika kanisa la Tanzania. Kwa hivi tunamshukuru Mungu kwa maisha yake, tunamshukuru kwa ule moyo wake wa kibaba, tasaufi yake ya ndani, maisha ya kichungaji, busara ya kibinadamu. Hayo yote ni ya kumshukuru Mungu, tukimwomba Mungu Baba mwenye huruma aweze kumpokea apumzike kwa amani huko mbinguni, nampe na tuzo kwa yale yote ambayo mema aliyoyatenda na awe na huruma kwa mapungufu ambayo kwa namna moja au nyingine yatakuwa yalikuwepo katika maisha yake, kama ilivyo kwa wanadamu wote. Kwa niaba ya familia ya Mungu, jimbo kuu la Dodoma, Pali Deudatusi Masasi ana neno la kusema: mimi na wenzangu wote tulioko huku tumeshutushwa na kusikitishwa mno na kifo cha askofu wetu mstaafu Matias Josefu Isuja. Aidha, tunamshukuru Mwenyezi Mungu kwa zawadi kubwa ya hayati askofu mstaafu Matias Josefu Isuja aliyefariki dunia tarehe kumi na tatu Aprili ya mwaka huu huko Itigi. Tutamkumbuka kwa mambo mengi, upendo wake, ukarimu, ucheshi wake na utumishi wake. Ni mtumishi aliyejua kujitoa sadaka bila kujibakiza, bila kuchoka, kwa maendeleo ya kanisa jimboni Dodoma: kiroho, kiutu, kirasilimali, na matunda ya utumishi wake yanaonekana wazi kabisa. Tunaliombea jimbo letu la Dodoma katika wakati huu mgumu, lidumu katika umoja na mshikamano wa kweli, amani na utulivu. Bwana ametoa, Bwana ametwaa, ahimidiwe na kutukuzwa milele. Bwana ampe mtumishi wake raha na amani ya milele. Amina. Kutoka studio za Radio Vatikani, mimi ni Padre Richard Mjigwa.