Toccare con mano la grandezza della misericordia. Baba Mtakatifu Francisco anaipongeza idara ya tuba ya kitume kwa kazi kubwa inayofanya kwa ajili ya kuwasaidia mapadi kutekeleza vema utume wao wa kuonyesha waamini huruma ya Mungu, hususani wakati huu kanisa linapoadhimisha maka mtakatifu wa jubilia ya huruma. Idara hii imekamilisha kozi ya ishirini na saba inayopania kuwasaidia mapadi wapya kuadhimisha vema sakramenti ya upatanisho inayomfanya mtu aguse kwa mkono wake ukubwa wa huruma ya Mungu, chimbuko la amani ya ndani Baba Mtakatifu ameasema siku ya Ijumaa alipokutana na washiriki wa kozi maalumu kuhusu sakramenti ya upatanisho iliyoandaliwa na idara ya toba ya kitume kwa mapadi wa ungamishaji. Imani ya Kikristo inapata mutasari wake katika huruma ya Mungu ambayo ni hai, inaonekana na imefikia hitimisho lake kwa Kristo Yesu, kielelezo cha upendo wa Mungu anayetaka kila mwanadamu aukombolewe, agano ambalo limefungwa kwa njia ya damu azizi ya Yesu, na kwamba huruma ya Mungu inaweza kuwafikia watu wote wanaoikimbilia huruma ya Mungu, anakaza kusema Baba Mtakatifu, iko wazi kama malango matakatifu yanayogusa moyo wa Mungu anayependa na kufanya subira ili kuwapokea na kuwakumbatia tena wale waliotenda dhambi na kukimbia mbali na uwepo wake. Huruma ya Baba inaweza kuwafikia watu kwa kuwa na dhamiri nyofu, kusikiliza neno la Mungu linaloongoa moyo wa mtu, kwa kukutana na watu wenye huruma, kwa kuguswa na mang'amuzi ya maisha yanayosimulia kuhusu madonda ya ndani, dhambi, msamaha na huruma ya Mungu. Baba Mtakatifu anafafanua zaidi kwamba njia ya wazi na iliyonyooka inayomhakikishia mwamini maondoleo na msamaha wa dhambi ni Yesu Kristo, mwenye mamlaka ya kusamehe dhambi, utume ambao amelikabidhi Kanisa. Kumbe sakramenti ya upatanisho ni mahali mwafaka pa kuonja huruma ya Mungu na kuadhimisha sherehe ya kukutana na Baba wa milele. Mapadi wa uungamishaji wanapaswa kukumbuka kwamba wao daima ni vyombo vya huruma ya Mungu, hivyo wanapaswa kuwa makini ili kama wasiwe ni vikwazo vya zawadi ya wokovu. Waungamishaji watambue kwamba hata wao pia ni wadhambi, wanahamasishwa kukimbilia huruma ya Mungu kwa kuonyesha unyenyekevu wa imani na ukarimu, ili kweli mwamini anayekimbilia huruma ya Mungu aweze kugusa upendo wa Mungu Baba wa milele. Hapa waungamishaji wanakumbushwa kwamba kuna watakatifu kama Leopoldo Mandichi na Padipio wa Petri China waliojisadaka bila kujibakiza ili kuwagawia watu huruma na msamaha wa Mungu mwamini baada ya kutubu na kupata maondoleo ya dhambi kwa njia ya imani anapaswa kuwa na uhakika kwamba dhambi zake zimesamehewa kwa njia ya huruma ya Mungu. Kielelezo cha jubilei ya moyo inawafurahisha waamini kanisa, lakini hata kwa Mwenyezi Mungu mwenyewe, kwani Maandiko Matakatifu yanasema kwamba kuna furaha kubwa mbinguni kwa ajili ya mwenye dhambi mmoja atubuye kuliko kwa ajili ya wenye haki tisini na kenda ambao hawana haja ya kutubu. Kumbe waungamishaji wanapaswa kuwa njia ya furaha, ili mwamini baada ya kupata ondoleo la dhambi aweze kufurahia matendo ya Mungu yaliyomwokoa kwa kuishi katika hali ya shukurani, tayari kutimiza malipizi ya dhambi alizotenda na kuwaendea ndugu zake kwa moyo mwema na unaowajibika. Baba Mtakatifu anakaza kusema, ulimwengu mamboleo umegubikwa kwa kiasi kikubwa na ubinafsi, madonda, pamoja na kishawishi cha watu kutaka kujifungia katika undani wao. Hivyo ni muhimu sana kuwasindikiza waamini wanaokimbilia kiti cha huruma ya Mungu. Changamoto na mwaliko kwa waungamishaji kuwa mashuhuda amini wa Injili, watu wenye upendo wa kibaba, kwani wao kimsingi ni walinzi wa kondoo wa Kristo na wala si wamiliki wa kondoo wala neema ya Mungu. Sakramenti ya upatanisho inapaswa kupewa kipaumbele cha pekee katika maisha na utumi wa kanisa, situ wakati huu wa maadhimisho mwaka mtakatifu wa jubilea ya uhuruma ya Mungu, ili waamini na waungamishi waweze kweli kuonja upendo waaminifu wa Mungu usiodanganya kamwe. Huu ni upendo unaovuka matarajio ya kibinadamu na kwamba mbinguni kuna moyo mwema wa mama Bikira Maria ambaye alipokuwa chini ya msalaba alionja mateso ya kibinadamu, kumbe anaweza kuwafariji. Bikira Maria ni kimbilio la wakosefu, mama wa huruma ya Mungu. Awaongoze na kuwaimarisha katika utume wa upatanisho, ambao kimsingi ni njia ya huruma ya Mungu na kwa namna ya pekee katika maadhimisho mwaka mtakatifu wa jubirei ya huruma ya Mungu.