Sikukuu ya tokeo la Bwana maarufu kama sikukuu ya Epifania kwa mwaka 2016 ina umuhimu wa pekee, kwani maadhimisho haya yanafanyika wakati kanisa linaendelea kuadhimisha mwaka mtakatifu wa jubilei kuu ya huruma ya Mungu. Wakati wa sikukuu hii watoto watakuwa ndio wahusika wakuu wanaohamasishwa kuwa wamisionari wa huruma na upendo miongoni mwa watoto wenzao kama alivyokuwa Yesu aliyezaliwa katika hali ya umasikini ili kuwavuta wote kwake, kwa, kwa kuwaonjesha huruma na upendo wa Mungu. Hii ni sikukuu ambayo inasimamiwa kwa namna ya pekee na mashirika ya kipapa ya kimisionari. Lengo ni kuhakikisha kwamba watoto wanajifunza kuwa wakarimu kwa kuvuka na kuvunjilia mbali vikwazo vinavyoweza kuwafanya washindwe kuwajali watoto wenzao wanaoteseka kutokana na vita au wanaolazimika kuzikimbia nchi zao ili kutafuta usalama wa maisha, watoto wanahamasishwa kuonyesha moyo wa huruma na ukarimu kwa kushirikiana na makanisa mahalia. Wakati wote wa kipindi cha Majilio, watoto wamejiandaa kwa njia ya katekesi makini ili kuwasaidia kuweza kuwaadhimisha siku ya Utoto Mtakatifu sanjari na maadhimisho ya mwaka wa Jubilei ya huruma ya ya Mungu. Watoto wametafakari matatizo na changamoto zinazoendelea kuwakumba watoto wenzao sehemu mbali mbali za dunia kutokana na umasikini, vita, njaa, magonjwa pamoja na majanga asilia wamegusia tatizo la matumizi haramu ya dawa za kulevya, utumwa mamboleo na utalii wa ngono ambao pia hata watoto wanajikuta wametumbukizwa. Watoto hawa wameangalia madhara ya watoto kupelekwa vitani na ndoa za utotoni zinavyoathiri ukuaji na maendeleo ya watoto kwa siku za usoni. Bado kuna mamilioni ya watoto wanaotengwa na kutelekezwa, watoto wanaoishi katika mazingira magumu na hatarishi, watoto ambao wamebaki yatima kutokana na kuondokewa na wazazi wao pamoja na walezi wao haya yote ni matatizo na changamoto zinazowakabili watoto sehemu mbalimbali za dunia bila kusahau nyanyaso za kijinsia zinazotendeka hata katika kuta za kifamilia familia za watoto hawa zimeshirikishwa ili kuona changamoto hizi katika uhalisia wa mazingira yao tayari kuchukua hatua makini kwa kuonesha huruma upendo na mshikamano wa dhati maadhimisho ya mwaka elfu mbili kumi na sita yanayoongozwa na kauli mbiu masikini kama yesu mwaliko wa kumwangalia mtoto yesu aliyezaliwa katika mazingira ya masikini tayari kwa watoto hawa kuwa huru kupenda kama Yesu alivyowapenda na kuyamimina maisha yake pale msalabani, ili kuwaondolea dhambi na kuwapatanisha na Mungu. Wakimbizi na wahamiaji, masikini na matajiri, wote hawa wanapata faraja na hifadhi kutoka katika moyo mtakatifu wa Yesu, chemchemi ya huruma na mapendo. Watoto kwa njia ya katekesi makini wanaweza kutambua umuhimu wa kupokea huruma ya Mungu katika maisha yao, tayari kuwashirikisha watoto wenzao bila kutegemea kurudishiwa chochote. Yote wanayafanya kwa kusukumwa na huruma na upendo unaobubujika kutoka kwa Kristo na kanisa lake. Taarifa mbalimbali zinazowafikia wengi katika familia ni za kukatisha tamaa na kuwajengea watoto hofu na uoga kiasi hata cha kuwafanya kujifungia katika undani wao, lakini wanapaswa kuelimishwa na kusaidiwa kutambua kwamba wanahamasishwa kuwa ni wamisionari wa huruma na mapendo kwa watoto wenza wenzao wanaoteseka kutokana na hali ngumu ya maisha. Watoto wawe na ujasiri wa kujinyima kidogo, ili kuwa kweli ni mashuhuda wa huruma kwa watoto wenzao. Baba Mtakatifu Francisco anapenda kuwahakikishia watoto hawa furaha ya kuwa wamisionari wa huruma na upendo wa Mungu, changamoto hata kwa watu wazima kushikamana ili kupambana na baa la njaa, umasikini na magonjwa yanayoendelea kuhatarisha maisha ya watoto wengi duniani. Kutoka katika studio za redio Vatican, ni mimi Padre Pambo Martin Mkorwe OSB. Tafuta bai kwao, Kristo kazaliwa wapi? Tuliona nyota yake mashariki, nasi tumekuja na zawani kumsujudia Bwana. Tuliona nyota yake mashariki, nasi tumekuja na zawani.