Ndugu msikilizaji wa redio Vatikani, Kardinali Polikapu Pengo, askofu mkuu wa jimbo kuu la Dar es Salaam, katika mahojiano maalum na redio Vatikani, anakazia umuhimu wa familia kama kitovu cha uinjilishaji mpya unaofumbatwa katika ushuhuda wenye mvuto na mashiko. Familia ndio kanisa la la msingi, na kwa hiyo barani Afrika, familia zetu mpaka sasa zina changamoto ambazo zinawafanya watu waone ugumu kufuata masharti ya familia za eh, inavyotakiwa na Kanisa Katoliki, kutokana na mila na desturi zao. Ukiongelea juu ya eh, kwa mfano familia ambayo ni ya wake wengi E, sisi hasa zaidi ni wake wengi. Kuna, kuna mila nyingine huko sehemu zingine za ulimwengu ambayo wanaume wengi e, ne, ne, ne, lakini kwetu ni hasa tatizo la, la, la, la, la wake wengi wazi. Tulikuwa na, na, na, na, na desturi na mila kama hizo zilikuwa na unafuu wake kijamii, lakini hiyo si familia inayotakiwa na, na kanisa, sio familia ambayo inatakiwa na, na, na Mungu kwa kadri ya ufunuo wa kanisa na kwa kadri ya mafundisho ya Mtaguso Mkuu wa Pili wa Vatikano. Kwa hiyo familia zetu ni lazima zichukue mambo mema kutoka mila na desturi zetu, yale yanayoendana na mafundisho ya kanisa, na ziwe tayari kabisa kuondoa yale ambayo hayalingani na imani ya, ya kanisa kiulimwengu. Kwa mfano, watu wameanza kuongelea vitu vya upuuzi kabisa vya kijinga, kusema wanaume wawili wanaweza wakafunga ndoa, alafu wana adopt watoto waliozaliwa huko na huko, wanaweka pamoja, wanaita ni familia. Hiyo ni familia aina gani? Haitokani na maandiko matakatifu. Sasa huko kwetu nadhani haijakuwa ni tatizo kubwa, ingawaje nchi hizi nyingine zilizo uh, zinazojidai kwamba zimeendelea zinataka kutulazimisha tukubaliane na vitu kama hivyo, lakini huo ni upuzi. Tunayo mila na desturi zetu, na hizo tutazilinda. Yale yaliyo mema katika katika eh, mapokeo ya, kifa ya familia, hayo tuyaendeleze, lakini yale ambayo yanaleta yanakuwa ya sababu ya utata, hayo ni lazima tuyaepe tuya ni, ni msimamo wa imani yetu kwa ujumla. Lazima uinjilishaji uanze ndani ya familia kwamba mama anakuwa ni kama mwinjilishaji kwa, kwa baba, baba anakuwa mwinjilishaji kwa, kwa, kwa, kwa mama, lakini vile vile na watoto wanaozaliwa na wao kuwa wanakuwa wana wanainjilishwa na wana wazazi, lakini vile vile wanawainjilisha wazazi wao. Utoto mtakatifu ni jambo ambalo linapaswa kuwa ni kitu ambacho watoto wanainjilisha sio tu watoto wenzao lakini wanainjilisha hata wazazi na wengine wote katika familia. Kutoa mfano tu na kwa rahisi, watoto wamekusanyika pamoja, wanasema e, sasa sisi tunataka tuwasaidie hawa wenzetu ambao kutokana na matatizo yao labda wamefungwa gerezani, lakini wakiwa na watoto wadogo, tunataka tuwe wa msaada kwao labda mahitaji yao, sijui ni chakula, sijui ni ni nini, au kutembelewa tu, waone kwamba wanapendwa. Sasa wanataka kufanya hilo, mtoto anapokwenda kwa mzazi wake na kusema, tumekubaliana katika utoto mtakatifu twende tukawatembelee wenzetu walio gerezani na mahitaji yao labda ni chakula. Sasa mimi chakula changu nakipata kutoka kwako baba Nakita, nakipata kutoka kwako kwa mama, naomba unipatie uwezo wa kwenda kuwasaidia hawa watu, watoto wenzangu. Je, hapo anakuwa kweli mtoto hajammwinjilisha baba yake, kumkumbusha kwamba mahitaji e, kujaribu kuridhia mahitaji ya u, watoto sio kwa mtoto wake tu huyo aliyemzaa ali, lakini hata kwa watoto wengine wanaokuwa katika dhiki zaidi. Kwa hiyo ndio hii familia iwe mwanzo wa uinjilishaji ndani ya familia yenyewe, alafu kutoka pale ndani ya familia ndio inaweza ikapeleka injili kwa watu wengine. Huyu mtoto anakuwa kweli amemwinjilisha baba yake, amemwinjilisha mama yake, hata na kaka zake kama wapo, wanaokuwa na uwezo wanamchangia, anakwenda kutoka ndani ya familia aliyoiinjilisha, anapata njia ya kuweza kuinjilisha wale, wale walio nje ya familia hiyo. Shukurani zangu za dhati zinamwendea Kardinali Polikapupengo, askofu mkuu wa jimbo kuu la Dar es Salaam. Mtakatifu wa Fransisko anasema kwamba elimu na malezi kwa watoto ni wajibu msingi kwa wazazi, dhamana inayopaswa kutekelezwa kwa hekima, busara na uhuru kamili. Wazazi na walezi wawe na dhamiri nyofu na haki ya kuchagua aina ya elimu kwa watoto wao, ili waweze kufanya maamuzi makini wakati wanapokabiliwa na hali tete, wawasaidie kuwa na dira na mwelekeo chanya wa maisha. Malezi yawasaidie watoto kuwajibika katika kufanya maamuzi yao. Elimu inapaswa kujikita pia katika subira, jambo ambalo si rahisi sana katika ulimwengu mamboleo wa sayansi na maendeleo ya teknolojia ambamo kuna mchaka mchaka wa maisha. Watoto wajengewe utamaduni wa kuomba msamaha pale wanapokosea wengine ili waweze kuwa na uhuru unaowawajibisha. Elimu ya jinsia inalenga, pamoja na mambo mengine, kumsaidia kijana kukua na kukomaa katika fadhila ya upendo badala ya kuwageuza watu wengine kuwa ni vyombo vya kuridhisha tamaa ya mwili ngono salama inawajengea watu dhana potofu dhidi ya zawadi ya maisha. Watu wakubali na kujipokea jinsi walivyoumbwa na Mwenyezi Mungu, waheshimu na kuthamini tofauti zinazojitokeza, kwani yote haya ni kadiri ya mapenzi ya Mungu. Baba Mtakatifu wanahitimisha sura ya saba kwa kujikita katika umuhimu wa kurithisha imani, kwani familia inapaswa kuwa ni mahali pa kufundishia jinsi ya kupokea tunu na uzuri wa imani, mahali pa sala na huduma wazazi na walezi wawe ni vyombo na mashuhuda wa katekesi makini, wanayoishuhudia na kuwafundisha watoto wao kuipokea katika uhuru kamili. <mulia>