Mtakatifu Francisco, katika maadhimisho ya kuombea amani duniani kwa mwaka elfu mbili na kumi na tano anakemea kuhusu mambo yote yanayonyanyasa utu na heshima ya binadamu. Wewe ungependa kuambia nini watu ili kukuza amani, upendo na mshikamano wa kidugu kati ya watu? Watu watendeane haki, kila mmoja apende kumtendea mwenzake kama anavyopenda yeye mwenyewe atendewe. Vitu ambavyo vinasababisha kutokuwepo na amani ni vitu hivyo ambavyo tunavisema: utumwa, biashara haramu, mambo ya rushwa, kunyanyasa watoto na hata wazee katika mazingira yetu, kwa mfano ya, ya, ya Afrika. Lakini yote hayo msingi wake kwa kweli ni ubinafsi, ile dhambi ya ubinafsi, kwamba mtu anataka apate na apate vipi? Apate kwa njia yoyote anavyoweza, hata kama ni kutumikisha watoto, hata kama itakuwa ni kudhurumu, hata kama itakuwa ni kutoa rushwa, hata kama ni biashara ya utumwa. Vitu hivyo vinasababisha ukosefu wa, wa, wa haki, vinanyima haki wengine, na mwisho wake ni kutokuwepo kwa amani, kwa sababu wale ambao hawaridhiki, wale wanaoumia, kuna siku tu itafika watasema, hapana. Na hapo lazima kutakuwa na na fujo na, na kutatokea kila aina ya mambo ambayo yataonyesha kabisa kwamba mahali hapa hakuna amani. Kwa hiyo, ili amani iwepo kweli, sisi tujifunze kutenda haki, tuifundishe haki kutoka kwa tangu watoto wanapokuwa wadogo, tuifundishe haki mahali popote, lakini vilevile vile na sisi tujaribu kuiishi haki na tuionyeshe kwa watu kwamba katika haki tunaweza tukadumisha amani.