Ndugu zangu wapendwa katika Kristo, tunaadhimisha Jumapili hii ya majilio, tukisali tukimsubiri Bwana wetu masia wetu Yesu Kristo. Ni kipindi cha majilio, kipindi cha maandalizi. Tunajiandaa kiroho, tunajiandaa pia hata kimwili, ili yale ambayo Yohani Mbatizaji anayoyasema yanyosheni mapito yake yaweze kutimia katika sisi, tuweze kunyosha roho zetu maisha yetu, ili hatimaye Kristo mwokozi aweze kuingia katika sisi, atubadili sisi, na hivyo tuweze kustahili kufika mbinguni. Somo la injili ambalo tumelisikia kutoka Yohane, Yohane wanamuuliza wewe ni nani? Basi ni sauti iliyayo nyikani, yatengenezeni mapito ya Bwana. Yeye ni shuhuda ambaye ametumwa na Mwenyezi Mungu kuja kuwaandaa wanadamu ili hatimaye masia aweze kuwakuta wakiwa tayari. Sauti hiyo hiyo inaendelea katika ulimwengu wa leo, pengine ni sisi na wewe tumeitwa kuwa sauti, kuwa sauti inayoandaa watu inayoita watu, inayoelekeza watu, ili hatimaye watu hawa waweze kufika mbinguni. Sisi tuko hapa kwa ajili ya utume. Wengine mmekuja kusoma, wengine mmekuja kufanya kazi, wengine pia wako katika malezi. Tumeitwa kuwa sauti, tumeitwa kuwa waandaaji wa mapito katika mioyo ya watu, pamoja na sisi kujiandaa ili Kristo kweli azaliwe katika maisha yetu, lakini tunawaandaa pia wengine, ili Kristo aweze kuzaliwa katika wao, na hivyo waweze kufikia ufalme wa mbinguni. Na kazi hiyo daima siyo rahisi, na hasa katika ma, mazingira ya leo, mtu kuitwa katika maisha ya ushuhuda, kushuhudia imani yako, kushuhudia ukweli, kushuhudia haki inahitaji ujasiri wa hali ya juu, na hiyo mpaka tujazwe na Roho Mtakatifu kama mitume wale wa kwanza. Baada ya Bwana wetu Yesu Kristo kupaa mbinguni, wakashukiwa na Roho Mtakatifu, walipata nguvu, walipata ujasiri, wakaweza kulieneza neno la Mwenyezi Mungu sehemu nyingi za Mashariki ya Kati na hatimaye hata nje nguvu ya Roho Mtakatifu iliwasaidia vivyo hivyo. Hata sisi leo tunahitaji daima kusali ili Roho Mtakatifu aweze kuwa nasi, atusindikize, atuongoze, atuelekeze, na hivyo aweze kutuimarisha. Somo la kwanza ambalo linatoka katika kitabu cha nabii Isaya, hiyo sura ya sitini na moja daima huwa tunalirudia pia katika Injili ya Mtakatifu Luka sura ya nne mstari wa kumi na nane na kuendelea, kwamba roho ya Bwana ii juu yangu kwa sababu Bwana amenitia mafuta ni wahubiri wanyenyekevu habari njema. Roho huyo huyo ndiye bwana wetu Yesu Kristu katika sinagogi, sehemu alikozaliwa alishuhudia kwamba leo hayo aliyoyasema yalitimia katika yeye. Na tangu wakati ule Bwana wetu Yesu Kristo akaanza kuzunguka akihubiri, akaanza kwanza kuchagua mitume wafuasi wake, na hivyo akaenda sehemu nyingi za, za, za, za Palestina akihubiri, akifundisha akiponywa wagonjwa kwa sababu Roho wa Bwana alikuwa juu yake. Ni roho huyo huyo katika kipindi hiki cha maandalizi, kipindi hiki cha majilio, tunayepaswa kumwomba afike katika sisi, akae katika sisi, ili na sisi tuweze kuwa na nguvu, tuwe na ujasiri wa kuweza kulihubiri neno la Mwenyezi Mungu. Na nyie waheshimiwa wapendwa mapadre masista watawa na wengine wote muko huku ugenini, mnahitaji bado ujasiri. Ulimwengu wa maeneo haya sasa hivi umekuwa ni ulimwengu wa kipagani. Tunapaswa kwenda kama walivyoenda mitume, kwenda kulihubiri neno lile, wakaenda pamoja na mateso na, na kunyanyaswa, lakini wakapata ule ujasiri kwa nguvu ya Roho Mtakatifu, akawa jasiri, wakasema hata walipofungwa, walipopigwa hawakuacha wakaendelea kulizungumza na kulieleza neno la Mwenyezi Mungu. Mazingira yenu haya, e, msipokuwa na ujasiri wa kueleza, basi mtabaki kuwa mnasemasema tu juu juu, lakini kuna vitu vingi mnapaswa kuvieleza watu huku. Sasa leo wanatoa mimba bila kuogopa. Je, hayo huwa mnayaeleza? Hayo huwa tunayasema? Kwa sababu watu hawa wanahitaji leo kuinjilishwa. Watu wanazungumzia ushoga. Je, haya huwa tunayaeleza, tunayasema au tunaogopa? Leo mwanadamu anajaribu kutafuta urafiki na Shetani eh? hawa mashoga na wao wana, wana mambo yao, wana thamani sijui nini. Kitu gani unajaribu kutafuta? ni namna gani uishi na shetani, uishi na uovu eh? Ili usije ukavunja haki za kibinadamu tunapaswa kumwomba Mwenyezi Mungu, Mungu aliye na huruma, Mungu mwenye upendo, ili kweli afike kwetu na hivyo atuvike vazi la ujasiri vazi la uwazi, ili tuweze kweli kuieneza Injili kwa watu wote, kama watangulizi wetu, kanisa la kwanza. Wengi vilevile vile kutoka Afrika wakina Atanasius Spiriani walikuwa watu jasiri wale, na hao walisimama kidete hata katika nyakati ambazo kanisa lilikuwa na shida, watu wanabishana katika maandiko matakatifu, wao wakaeleza bila kuogopa. Nafikiri ni wakati mwingine kwetu sisi, kanisa la Afrika, kusimama na kuzungumza ukweli, ili tuweze kufundisha, tuweze kuwa sauti iliyayo nyikani, ikiwafundisha na kuwaelekeza watu ili waweze kumwelekea Mwenyezi Mungu, waweze kumtii Mwenyezi Mungu, waweze kumpenda Mwenyezi Mungu. Lakini kama tutakuwa waoga, tutakuwa tuna, tuna, tuna, tuna, tuna, tuna wapamba watu hawa, hatimaye hatutawafikisha kwake, na sisi pia hatutafika kwake. Uwepo wetu huku uwe ni uwepo wenye maana, ulete maana, pengine ulete mabadiliko eh. Tuliinjilishwa, lakini ni wakati wetu vile vile wa kuchangia katika imani, wa kuchangia katika kumpeleka mtu kwa Mungu eh. Tumombe basi Mwenyezi Mungu atusaidie, ili wajibu huo tuweze kufanya vizuri kwa welevu kwa hekima na busara kubwa, tunaposali kwa ajili ya kuwaombea wale watakaochaguliwa. Nimesikia kwamba mna, mna uchaguzi leo. Tusali pia kwa ajili ya kuiombea nchi yetu. Nchi yetu kweli ni nchi ambayo tunaweza tukasema kwa kifupi kwamba ina amani. Eh, lakini wengi siku hizi wanazungumza kwamba ina utulivu tu, haina amani. Na hayo yanaweza akajionyesha katika eh, sura nyingi. Eh, siku hizi watu wanazungumza kuwa na wala hawashikwi wa, wa, wa watu wanaiba wala hawafanyi chochote. Hiyo ni dalili kwamba taifa inaelekea kubaya. Ni wajibu wetu sasa, sisi wachungaji kusali na kuomba, tuiombee nchi yetu, ili iendelee kuwa kama ilivyokuwa, na ikiwezekana iwe bora zaidi, iwe nzuri zaidi. Lakini ni wakati huo huo vile vile na sisi wa kujitathimini. Je, sisi kama viongozi wa dini, viongozi wa imani, tunayaishi yale tunayoyafundisha? Kwa sababu hapa na pale tumeshindwa kuwa mfano. Eh, unazungumzia corruption, lakini pengine na sisi ndani mwetu humu tu corruption tupo. <coughs> tunaibaiba parokiani pale, unachomoa una kidogo, jimboni na penyewe unashika una kidogo, kwenye nyumba zenu za watawa na kwenyewe ni, ni, ni, ni shida <laughs> Kwa hiyo lazima kweli tunapoombea, e, mambo haya lazima na sisi tujitathimini, ili Mwenyezi Mungu aweze kutusaidia, kutusaidia sisi wala ambao tuna wajibu wa kulisaidia taifa, tuna wajibu wa kuliongoza taifa, tuna wajibu wa kuiongoza jamii kiimani, ili iweze kufika kwa Mwenyezi Mungu.