Mpendwa mwanatafakali, tukiwa bado katika safari ya hija ya uokovu, maandalizi ya roho zetu kumpokea Emanueli mwana wa Mungu, mama kanisa haachi kutuwekea zawadi, kichocheo cha imani na furaha ya mioyo yetu. Zawadi hii ni fumbo la kukingiwa dhambi ya asili, mama Bikira Maria, mama wa Mungu. Mpendwa wote, twajua kabisa kuwa kwa njia ya Adamu tumeingia duniani, na katika hali ya kawaida twajua kuwa roho ikiungana na mwili lazima ipate madhara ya mwili na hivi kwa jambo hili dhambi ya asili. Je, inawezekanaje mama huyu asipate dhambi hii? Swali hili limekuwa likiulizwa tangu karne za kwanza za kanisa mpaka hivi leo. Mama kanisa akisali sana na kujikabidhi mbele ya Mungu, akitazama neno la Mungu na mapokeo, anaweka wazi ufunuo wa Mungu mwenyewe akifundisha ulio ukweli wa ufunuo na kutangaza kuwa Bikira Maria ni mkingiwa dhambi ya asili. Mama huyu anakingiwa dhambi asili kwa sababu lazima awe makao stahili ya mwana wa Mungu aliye mtakatifu asiye na doa la dhambi. Ndio kusema, kwa vile mwana wa Mungu ni mtakatifu, asingeweza kuingia mahali pasipo patakatifu. Kumbe ukingiwa dhambi asili kwa mama Bikira Maria ni zawadi ya Kristo mwenyewe kwa mama yake, na anaitoa zawadi hii mapema kwa mastahili ya msalaba atakaopokea baadaye. Mpendwa msikilizaji, wazazi wetu wa kwanza walidanganywa na nyoka Wakaangwa katika dhambi ya kwanza wakapoteza utakatifu. Kukingiwa dhambi ya asili kwa Bikira Maria ni alama ya nguvu ya Mungu juu ya dhambi, dhambi ambayo iliwaangusha wazazi wetu wa kwanza, yaani Adamu na Eva. Kumbe kwa fundisho hili la imani, tunaamini na kupata tumaini jipya kuwa kwa kuungana na Kristu, dhambi na movu vimepatilizwa, havina nguvu tena ya kumshinda mwanadamu. Hata hivyo, lazima mwanadamu aungane na Kristo daima ndipo aweze kufaulu katika mashindano hayo. Mama Kanisa anasherekea sikukuu hii kila tarehe 8 mwezi wa 12 kila mwaka. Sherehe hii haitukuzi tu usafi na utakatifu wa mama, bali ni fundisho la imani ambalo twapaswa kuliamini. Kina fundisho ilitangazwa na Baba Mtakatifu Pio wa 9 mnamo tarehe 8 Desemba mwaka 1854 na kuwekwa katika orodha ya ya mafundisho sadikifu ya imani. Mama akanisa anaposherekea sherehi, anataka kila mmoja wetu akumbuke mwanzo wa ukombozi wetu. Mama huyu alikingiwa dhambi ya asili, ili aruhusu mwana wa Mungu kutungwa mimba katika mji usio na doa, na hivi nasi, katika utakatifu huo, tunaweza kukombolewa. Kwa hakika, hatuwezi kukombolewa na awa yeyote aliyeguswa na doa la dhambi, bali tunakombolewa na asiyeguswa na doa la dhambi naye ni Kristo, mwana wa Mungu aliye Masiya. Mama Bikira Maria alizaliwa kama ambavyo Mungu alikuwa amekusudia mwanadamu awe tangu mwanzo. Fikiria juu ya Adamu na Eva kabla ya kutenda dhambi yawo ya kwanza. Walikuwa watakatifu na wakaharibu utakatifu wawo kwa kiburi na tamaa ya ulimwengu. Kinyume nawo, mama Mariya anatunza utakatifu aliokabidhiwa katika neema ya Mungu. Anakuwa tunda la kwanza la ukombozi, anakuwa tabernakulo ya kwanza kumbeba mwana wa Mungu mpendwa. Kwa sherehe hii si tu tunakumbuka mwanzo wa ukombozi wetu bali pia mwisho wa maisha yetu, ndio sema tunamwomba mama atuombee tuweze nasi kuonja matunda ya kazi ya mwanaye, tuweze kuishi bila dhambi, tukilenga daima maisha ya utakatifu. Mama huyu ni mfano wa maisha bora, ni taa ambayo inaendelea kuwaka, anapojitokeza tena tena katika maeneo mbalimbali mbali akileta ujumbe wa mwanaye kwa mataifa. Ombi kwako wewe unayenisikiliza na kutafakali pamoja nami, hebu jaribu kufanya safari ya hija katika maeneo mbalimbali mbali ambayo mama kanisa ameyaratibisha, ukaonje mapendo ya mama wa Mungu na kanisa. Mpendwa, tukiendelea kusali kwa kwa kujitayarisha kwa ajili ya majilio, tunawakumbusha waamini wote kuwa, kama alivyojitoa kiaminifu mama huyu kuwa njia ya kupenya Injili, yaani neno wa Mungu, basi nasi katika mwaka huu wa maisha ya wakfu tuweni daraja imara kwa ajili ya kupeleka habari njema kwa mataifa. Jambo hili pengine si rahisi kutekeleza, kumbe linahitaji neema za Mungu. Basi tunataka kupeleka sala yetu kwa mama huyu ili atuombee neema na msamaha toka kwa mwanaye. Ni katika mantiki hiyo hiyo ya sala tunaombea wale wote waitwayi makulata wakashike vema utawa wao Wakamwite Mama Maria Bikira akawaimarishe katika utumishi wao kwa umma na kwa Kanisa. Tunaombea masista wote wanaotimiza miaka 25 miaka hamsini ya utawa, wanaoweka nadhiri za muda na za milele wakaimarishwe na Mama Bikira Maria, msaada wa daima. Tunaziombea parokia zote na mashirika yote ya kitawa waliojiweka chini ya ulinzi wa Mama Bikira mkingiwa wa dhambi ya asili, wakaimarike na kuwa safina ya umoja, upendo na ustawi wa kiroho na hasa katika maisha ya sakramenti. Tumsifu Yesu Kristu na Maria. Tafakari imeletwa kwako na Padre Richard Iganya, misionari wa damu takatifu ya Yesu. <mucho>