Shirikisho la mabaraza ya maaskofu Katoliki barani Ulaya linaendelea kufuatilia kwa umakini mkubwa mbiumbo wa miito ya maisha ya kipadri na kitawa barani Ulaya sanjari na kushuka kwa idadi ya waamini wanaoshiriki katika maisha na utume wa kanisa, yaani waamini wanaohudhuria ibada na liturjia mbalimbali kama sehemu ya mchakato wa maisha yao ya Kikristo. Maaskofu wanatambua changamoto hii na ndiyo maana wameamua kuifanyia kazi katika mkutano wa wa wakurugenzi wa miito kutoka barani Ulaya hivi karibuni jimboni Valsavia Poland ili kuzungumzia wito na maisha ya kipadri na kitawa. Waamini wanapaswa kwanza kabisa kumtambua Yesu Kristu aliyeteswa akafa na kufufuka kutoka katika wafu. Hapa ni mwanzo wa hija ya maisha na utume wa kipadre. Kumbe kuna haja kwa kanisa kukazia majiundo yatakayowasaidia vijana kumfahamu Yesu Kristu ili waweze kuwa tayari kujisadaka kwa ajili ya Kristo na kanisa lake. Majiundo ya awali na endelevu ni muhimu sana katika hatua mbalimbali za maisha ya vijana wanaoonyesha ari na wito wa kutaka kuwa mapadri na watawa. Hata leo hii Mwenyezi Mungu anaendelea kuwaita vijana kutoka sehemu mbalimbali za dunia ili waweze kujisadaka kwa ajili ya Kristo na kanisa lake, licha ya changamoto na vizingiti ambavyo vijana wanakabiliana navyo katika hije ya majiundo yao. Watu wengi wanaendelea kumezwa na mali malimwengu kiasi cha kushindwa kutoa kipaumbele cha cha pekee pekee kwa kwa uwepo wa Mungu katika maisha yao. Majiundo ya kipadri yatoe kipaumbele cha pekee kwa majando kasisi kumfahamu, kumpenda na hatimaye kuweza kujitoa kumtumikia Yesu, kanisa na jirani zao kwa kutambua kwamba wito wao ni zawadi kubwa kutoka kwa Mwenyezi Mungu inayowawajibisha. Yesu anaendelea kuwaita vijana na wasichana kumfuasa katika maisha ya kipadri na kitawa, ingawa takwimu zinaonyesha kwamba hali ya miito ya maisha ya kipadri na kitawa barani Ulaya inachechemea kwa kasi ya ajabu. Changamoto ya kuibua mbinu na mikakati ya shughuli za kichungaji ili kuwasaidia vijana kutambua na kuimarisha miito yao kwa kufanya maamuzi magumu kama anavyokazia Baba Mtakatifu Francisco, mito inaweza kuzaliwa, kukuzwa na kuendelezwa ikiwa kama waamini watatambua dhamana yao katika maisha na utume wa kanisa. Waamini wajenge na kukuza moyo wa sala, ibada na ushiriki wa sakramenti za kanisa, hasa Ekaristi takatifu na kitubio, sakramenti zinazowaonjesha waamini huruma na upendo wa Mungu, pamoja na kuwapatia nguvu ya ya kusonga mbele katika kumshuhudia Kristo kwa kujisadaka kwa ajili ya jirani zao. Kuna haja kama anavyo sema Baba Mtakatifu Francisco kwa waamini kujenga na kuimarisha urafiki na Yesu Kristo pamoja na mapadre na watawa wenyewe kutoa ushuhuda wenye mvuto na mashiko. Vinginevyo ni kuendelea kumpigia mbuzi gitaa pasi na mafanikio yanayokusudiwa. Kutoka studio za Radio Vaticani, mimi ni Padre Agapito Mhando.