Jumuiya ya Mtakatifu Egidio yenye makao yake makuu mjini Roma inaendelea kufuatilia kwa kina na mapana mkataba wa kusitisha mapigano ili haki, amani na upatanisho viweze kushika mkondo wake tena nchini Senegal. Hivi karibuni ujumbe wa serikali ya Senegal na chama cha upinzani cha MFDC umetembelea makao makuu ya Jumuiya ya Mtakatifu Egidio na kujadiliana kwa pamoja mikakati iliyoainishwa tarehe tatu Novemba mwaka elfu mbili na kumi na tatu kuhusiana na masuala ya kibinadamu wajumbe wa pande hizi mbili wamejadili na kuchangia uzoefu na mang'amuzi, na kwamba kwa sasa wanaaminiana zaidi. Kwa pamoja, wajumbe wameonyesha utashi wa kushirikiana ili kuyapatia ufumbuzi matatizo na shida zinazowasibu wananchi wa Senegal kutokana na vita vya wenyewe kwa wenyewe vilivyodumu kwa miaka kadhaa nchini humo. Wajumbe wameridhia waraka watakaofanyia kazi na kuridhiwa kwa ukweli, uwazi, upendo na mshikamano, kanuni msingi zilizoongoza majadiliano ya kuendelea kuimarisha amani, mshikamano na upatanisho wa kitaifa. Jumuiya ya Mtakatifu Egidio imefurahishwa na mafanikio yaliyokwisha kufikiwa hadi sasa, na kwamba inatumaini kuwa pande hizi mbili zitaweza kufikia mwafaka wa amani na amani ya kudumu. Kutoka studio za Radio Vatican mimi ni Grace Kabogo.