Kardinali Zenon Glokolevski, mwenyekiti wa Baraza la Kipapa la Elimu Katoliki, amewataka walezi, waalimu na wanafunzi kurudi kwenye shule ya Yesu ili kuweza kujifunza mambo msingi katika maisha ya kiroho, kiutu na kimaadili, kwani Yesu Kristo ndiye kiongozi mkuu na rejea katika malezi kamilifu ya mwanadamu. Kardinali Glokolevski amesema hayo katika barua yake aliyowaandikia washiriki wa kongamano la elimu katoliki lililoandaliwa na shirikisho la mabaraza ya maaskofu katoliki Ulaya na kusomwa na katibu mp kumsaidizi wa baraza Padri Michael Remeri. Kardinali Glokoreviski amewakumbusha wajumbe kwamba sekta ya elimu kwa sasa inakumbana na changamoto kubwa inayowataka waalimu kubadilika na kujisadaka zaidi kwa kuonyesha ukarimu, majitoleo binafsi, pamoja na kufanya tathmini ya kina kuhusu utume wao kama waalimu. Amewataka waalimu kutambua kwamba majiundo makini ya Kikristu kwa ajili ya waalimu na maisha yao ya kiroho ni muhimu sana na ni kati ya changamoto endelevu zinazopaswa kufanyiwa kazi. Utambulisho wa mwalimu mkatoliki hauna budi kujionyesha katika utume wake, kwani hii ni sehemu ya vinasaba vya maisha yake kama sehemu ya mchakato unaomshirikisha katika kazi ya Mungu. Mwalimu anayo dhamana ya kusaidia majiundo ya mtu mzima kiroho na kimwili, na ya kwamba kuna uhusiano wa karibu sana katika ya Kikristo yanayofanywa kwa ajili ya waalimu na uinjilishaji ambao ni sehemu ya utume wao. Uinjilishaji mpya ni mchakato unaokwenda sanjari na historia ya mtu mzima, maendeleo yake na maisha yake ya kiroho. Jambo msingi linalotiliwa mkazo na Mama Kanisa katika mchakato wa majiundo ya mwanadamu kiroho na kimwili ni ushuhuda makini unaotolewa na wahusika. Haitoshi kuwa wataalamu kwa mambo wanayoyafundisha, kupata mafanikio makubwa kutokana na weledi wa mbinu za kufundishia pamoja na teknolojia hapa, jambo la maana zaidi ni ushuhuda wenye mvuto na mashiko unaokumbatia ukweli, uzuri na wema unaobubujika kutoka katika undani wa maisha ya mwalimu mwenyewe. Kwa upande wake, Kardinali Pietro Parolin, katibu mkuu wa Vatican, katika ujumbe wake, anabainisha kwamba dhamana ya waalimu wa Katoliki ni muhimu sana, si tu katika maendeleo na ustawi wa Kanisa, bali kwa ajili ya mafao ya wengi ndani ya jamii, kwa sasa na kwa siku za usoni.