Ndoa na familia ni mada iliyokuwa inapembuliwa kwa Kenya na mapana na wanafunzi pamoja na waalimu wao kutoka sehemu mbalimbali za dunia katika semina iliyoandaliwa na shirikisho la mabaraza ya maaskofu katoliki Ulaya kwa kushirikiana na taasisi ya ndoa na familia Yohane Paulo wapili hapa mjini Roma. Semina hii imeratibiwa na Kardinali Lorenzo Baldiseri, katibu mkuu wa Sinodi za maaskofu katoliki. Wajumbe wanasikitika kusema kwamba kuna umati mkubwa wa wamini ambao hawafahamu kwa undani mafundisho ya kanisa kuhusu ndoa na familia. Haya yamejidhihirisha katika majibu ya maswali dodoso kuhusu ndoa na familia kwa ajili ya maadhimisho ya sinodi maalum ya maaskofu kuhusu familia itakayofanyika mjini Vatican mwezi Oktoba 2014. Wanasema dhamana na utume wa kanisa kwanza kabisa ni kutangaza habari njema ya wokovu kwa kuwapatia watu fursa ya kukutana na Yesu ili kuwakirimia utimilifu wa maisha. Ni Kristo anayeokoa familia kwa njia ya kanisa lake. Wajumbe na wahamasishaji wakati wa semina hii kwa pamoja wameangalia changamoto katika maisha ya ndoa na familia na kukiri kwamba umefika wakati kwa mama kanisa kuwaonyesha waamini na watu wote wenye mapenzi mema ukuu na utakatifu wa maisha ya ndoa na familia kwa kuwatangazia Injili ya familia kwa kujikita katika ukweli unaofumbatwa ndani ya moyo wa mwanadamu. Kardinali Badiseri amewashauri wajumbe wa semina hii kutumia kipindi hiki cha maandalizi ya maadhimisho ya sinodi maalum ya maaskofu kuhusu familia kuzungumzia kuhusu umuhimu wa familia katika maisha na utume wake wa kanisa pamoja na kuwashirikisha wengine mafundisho ya kanisa kuhusu ndoa na familia yanayopaswa kutolewa ushuhuda katika uhalisia wa maisha ya Wakristo. Sinodi ijayo itajikita zaidi katika mafundisho ya kanisa kuhusu ndoa na familia kama njia ya kukabiliana na changamoto zinazoendelea kujitokeza kwa sasa. Familia za Kikristo zihamasishwe kuwapeleka watu kwa Kristo na kanisa lake. Mama kanisa anatambua na kuthamini mchango mkubwa uliotolewa na Yohane Paulo wa pili kwa ajili ya kulinda, kutetea na kuendeleza familia, Waraka wa kitume, wajibu wa familia za Kikristo Familiaris Consorcio bado ni waraka muhimu sana katika kukabiliana na changamoto za maisha na utume wa familia ndani ya kanisa na jamii katika ujumla wake. Waraka huu ni katekesi juu ya upendo wa kibinadamu, wanakiri wajumbe wa, wa semina hii. Yohane Paulo wa pili ameutangazia ulimwengu ujumbe makini wa ndoa na familia inayopaswa kusherekewa katika mwanga wa neema ya Mungu kwa kuendelea kutangaza injili ya familia na uzuri wake, hata kama itapingana na mawazo ya watu wa nyakati hizi. Kanisa liwasindikize wanafamilia ili waweze kuwatangazia jirani zao ukweli na upendo wa maisha ya ndoa na familia unaobubujika kutoka kwa Kristo na kanisa lake. Mikakati ya shughuli za kichungaji kwa ajili ya familia ni sehemu ya maisha na utume wa kanisa mahalia. Hii ni changamoto kwa Wakristo kujitosa kimasomaso kutangaza Injili ya furaha kama ambavyo anaendelea kuhimiza Baba Mtakatifu Francisco kwa nyakati hizi.