Baraza la Makanisa Ulimwenguni kwa kushirikiana na Shirika la Kazi Duniani ILO hivi karibuni limejadili kuhusu ajira safi miongoni mwa vijana wa Misri, tukio ambalo liliwajumuisha vijana kutoka dini ya Kiislamu na Kikristo. Tukio hili lilipembua kwa kina na mapana kuhusu athari za ukosefu wa fursa za ajira nchini Misri na mikakati inayoweza kutumika katika mchakato wa kutengeneza fursa za ajira zinazozingatia ubora wa wa kazi kati ya vijana wa Misri ili kutekeleza haki ya kufanya kazi kazi kuendeleza ulinzi wa kijamii pamoja na kukuza majadiliano ya kijamii. Takwimu zinaonyesha kwamba vijana wanaunda asilimia 70 ya idadi ya watu ambao hawana ajira nchini Misri. Kati yao ni wale waliohitimu shule za sekondari, taasisi za elimu ya juu na vyuo vikuu. Tukio hili liliongozwa na viongozi wa kidini kutoka kanisa la Kicoptic na Kiislamu kwa kuwashirikisha wadau wengine wa maendeleo ya vijana nchini Misri. Shirika la kazi duniani ILO linaunga mkono juhudi za jumuiya za za za kidini katika kuhimiza tunu msingi za maisha ya kijamii, maadili na utu wema. Kwa kushughulikia fursa za ajira, ILO inapania pia kuchochea amani, kwani shirika hili linaamini kwamba hakuna amani pasi na haki jamii. Kwa upande wao, viongozi wa Baraza la Makanisa Ulimwenguni wanabainisha kwamba majadiliano ya kijamii yanaweza kuchangia kwa kiasi kikubwa katika uzalishaji, tija na maendeleo katika nyanja mbalimbali za maisha ya mwanadamu. Kongamano hili ni sehemu ya hija iliyoamliwa na Baraza la Makanisa Ulimwenguni katika mkutano wake mkuu wa kumi uliofanyika mwishoni mwa mwaka elfu mbili na kumi na tatu. Viongozi wa kanisa la Kikoptik wanasema kwamba majadiliano ya kidini na kiekumene ni muhimu sana katika ujenzi wa tunu msingi za maisha ya kijamii kwa kukazia umoja, upendo na mshikamano wa kijamii kwa kutambua kwamba licha ya tofauti zao za kiimani, lakini wote ni ndugu wa moja wanaounda taifa la Misri. Maendeleo ya kweli yanayozingatia mahitaji ya mtu mzima na kiroho na kimwili ni muhimu sana hata kwa waamini wa dini ya Kiislamu wanapotekeleza mapenzi ya Mungu. Viongozi wa kidini wamekubaliana kimsingi kwamba wataendeleza juhudi hizi hata kwa siku za usoni kwa ajili ya maendeleo ya vijana wa Misri. Kutoka studio za Radio Vatikani, mimi ni Padre Agapito Mhando.