Kanisa Katoliki linaendelea kuwekeza katika malezi na makuzi ya watoto kwa kuwajengea maisha ya sala, umoja, udugu na mshikamano kwa kutambua kwamba watoto ni taifa la kesho. Kumbe changamoto kubwa iliyoko mbele ya familia ya Mungu ni kuhakikisha kwamba kwa pamoja inashiriki katika kuwalea watoto ili wakue katika imani ya Kikristo, maadili na utu wema Mtakatifu, jimbo katoliki la Tunduru Masasi na na kuongozwa na kauli mbiu ni ni mtume nani? Niko hapa, ni mtume mimi. Rai ya mashirika ya kipapa ya kimisionari nchini Tanzania inasema kwamba watoto waliolelewa katika imani ya kikatoliki ni nguzo za kanisa katoliki na jamii nzima. Katika kongamano hili la kitaifa litakalowajumuisha watoto kutoka sehemu mbalimbali za Tanzania litajadili pamoja na mambo mengine kuhusu mtoto na imani, watoto na athari za utandawazi, watoto na maisha ya sakramenti hasa Ekaristi Takatifu na upatanisho, haki za watoto na wajibu wao kwa wazazi na walezi, wajibu wa wazazi katika malezi ya watoto, watoto na maisha ya watakatifu, watoto na utume wa umisionari, watoto na mito mitakatifu. Watoto pia wataangalia wajibu wao kama sehemu ya matunda ya maadhimisho ya mwaka wa imani ulioitishwa na Baba Mtakatifu mstaafu Benedikto wa 16 na kuadhimishwa kwa kishindo na Papa Francisco katoliki la Tunduru Masasi ndiye mwenyeji wa kongamano la kitaifa la utoto mtakatifu nchini Tanzania. Kutoka studio za redio Vaticani, mimi ni Padre Agapito Mhando.