Wajumbe wa Baraza la Makanisa Ulimwenguni hivi karibuni wameshiriki katika mkutano mkuu wa baraza la wanawake wa Kimethodisti kwa kuwataka wanawake wa Kristo kushiriki kikamilifu katika ujenzi wa makanisa na jamii zao. Changamoto hii imetolewa na Hillary Clinton, aliyekuwa katibu mkuu wa nchi wa Marekani, wakati alipokuwa anachangia hoja katika mkutano mkuu wa wanawake wa Kimethodisti. Anasema wanawake wanapaswa kujifunga kibwebwe ili kupambana na changamoto mbalimbali zinazoendelea kujitokeza katika ulimwengu wa utandawazi ambako wanawake na wasichana wanaendelea ya kunyanyasika. Kuna ukosefu mkubwa wa usawa kati ya watu. Utu na heshima ya binadamu vinadhalilishwa kutokana na biashara haramu ya binadamu pamoja na ukosefu wa huduma makini ya afya kwa mama na mtoto. Mkutano huu uliwajumuisha wanawake elfu saba walioshiriki kwenye kituo cha kimataifa cha mikutano huko Kentaki, Marekani. Baraza la Wanawake wa Kimetodisti limekuwa mstari wa mbele katika kuwajengea wanawake uwezo wa kushiriki katika maendeleo ya kanisa na jamii inayowazunguka tangu ulipoundwa kunako mwaka 1953 katika kipindi cha miaka 60. Baraza la Makanisa ya Ulimwenguni linasema bado kuna umuhimu wa kuwajengea wanawake uwezo ili waweze kuwa na vyama vyenye nguvu vitakavyosaidia kuharakisha ujenzi wa misingi ya haki, amani na usawa kati ya watu. Wanawake waimarishwe kiroho ili waweze kuwa na utashi wa kufanya maamuzi makubwa katika maisha yao. Mkutano mkuu, fursa ya maisha ya kijamii, wajumbe wameangalia athari za utumwa mamboleo kutokana na ushuhuda uliotolewa na wahanga wa biashara haramu ya binadamu na za watoto wa kazi za suluba kwa ujira kidogo, lakini madhara yake ni makubwa katika makuzi na maendeleo ya watoto hawa kwa sasa na kwa siku za usoni. Bado kuna makundi makubwa ya wanawake na watoto yanayoendelea kutumbukizwa katika biashara ya ngono ya kimataifa. Hawa ni watu wanaopaswa kusaidiwa ili kutambua utu na heshima yao kama binadamu walioumbwa kwa sura na mfano wa Mungu. Upendo kwa Mungu na jirani ndio urithi mkubwa ambao wanawake wanaweza kusaidia kuchangia katika malezi na majiundo ya watoto wao. Wanawake waonyeshe ujasiri kwa kuwasindikiza wakuu wa jumuia ya kimataifa kutekeleza sera na mikakati ya kimataifa inayopania kudhibiti uchafuzi wa mazingira kwani madhara yake ni makubwa mno katika uso wa dunia. Ni jukumu la wanawake wa Kristo kusimama kidete kulinda na kutetea zawadi ya uhai, tangu pale mtoto anapotungwa mimba tumboni mwa mama yake hadi mauti yanapomfikia kadiri ya mpango wa Mungu, dhidi ya utamaduni wa kifo. Wanawake wajengewe uwezo wa kupambana na changamoto zinazoendelea kuibuka katika medani mbalimbali mbali za maisha, kwa kuwapatia elimu makini na uwezo wa kiuchumi, pamoja na kuwashirikisha katika vikao vinavyotoa wa maamuzi. Wanawake wamepongezwa kwa kuendelea kutunza familia zao ambazo zimeathirika kutokana na athari za ugonjwa wa UKIMWI. Wajumbe kimsingi, wanasema kuna haja kwa jumuiya ya kimataifa kujenga uchumi unaojikita katika haki, mshikamano na udugu. Kutoka studio za radio Vatican, ni sisa gisela upendo Msuya.