Daraja ni sakramenti ambayo kwayo utume uliokabidhiwa na Kristo kwa mitume wake huendelea kutekelezwa katika kanisa hadi mwisho wa nyakati. Hivyo, hii ni sakramenti ya huduma ya kitume na ina ngazi tatu: uaskofu, upadre na ushemasi. Hawa ni waalimu wa kanisa wanaotekeleza dhamana yao katika utendaji wa kawaida wa kanisa. Ushemasi ni ngazi ya huduma. Mababa wa pili wa Vatican wanasema kwamba utimilifu wa sakramenti ya daraja hutolewa kwa njia ya wakfu wa kiaskofu ambayo kimsingi ni ukuhani mkuu, yaani kilele cha ja huduma takatifu. Askofu ana kazi kuu tatu: kuongoza, kutakasa na kuwafundisha watu wa Mungu. Kwa maneno mengine, askofu ni mwalimu, mchungaji na kuhani. Askofu ana dhamana kwa kanisa mahalia, lakini pia anajishughulisha kwa ajili ya ustawi na maendeleo ya kanisa zima. Fumbo la ekaristi takatifu linaloadhimishwa na askofu lina maana ya pekee kabisa kwa kwani ni ishara ya kanisa linalounganika kuizunguka altare chini ya yule ambaye kwa namna inayoonekana anamwakilisha Kristo mchungaji mwema na kichwa cha kanisa lake. Kwa tafakari hii inayoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Radio Vatican inatopatia nafasi ya kumshukuru Mungu kwa zawadi ya askofu Moses Hamungole wa jimbo katoliki Monze, Zambia, aliyewekwa wakfu na hatimaye kusimikwa kuwa ni askofu wa Monze hivi karibuni, katika ibada ya misa takatifu iliyoongozwa na askofu mstaafu Emilio Patriarka wa jimbo katoliki Monze, Zambia na kuhudhuri na umati mkubwa wa familia ya Mungu kutoka ndani na nje ya jimbo Katoliki la Monze. Askofu Raymond Mpezele wa jimbo katoliki Livingstone katika mahubiri yake, wakati wa kumweka wakfu Askofu Moses Hamungole, ameitaka familia ya Mungu jimbo katoliki Monze kumpokea na kumwonyesha ushirikiano wa dhati Askofu Hamungole, pamoja na kuendelea kumsindikiza katika maisha na utume wake kwa njia ya sala na sadaka yao ya kila siku. Amemtaka Askofu Hamungole kumwachia nafasi Roho Mtakatifu ili aweze kumwongoza katika hekima na busara, katika imani na mapendo kwa ajili ya sifa na utukufu wa kanisa la Kristo. Askofu Raimondi Mpezele amemwomba askofu wa Mongole kuwa na ujasiri pamoja na kujiaminisha kwa Yesu Kristo ambaye ni Bwana wa mavuno, na daima aendelee kumwambia kwa njia ya maisha na matendo yake, Bwana kaanasi, kama walivyofanya wale wanafunzi wa Emau waliokuwa wamesikitishwa sana kutokana na mateso na kifo cha Kristo kiasi kwamba matumaini yao yalianza kuyeyuka kama mshumaa. Lakini walipokutana na Yesu mfufuka, akawafunulia maandiko matakatifu na kuumega mkate pamoja nao, wakamtambua na hapo wakajawa furaha, nguvu na ari mpya kiasi cha kurudi tena Yerusalemu ili kutangaza ufufuko wa Kristo. Naye askofu mstaafu Emilio Patriarka wa jimbo Katoliki Monze ameishukuru familia ya Mungu jimboni humo kwa ushirikiano mkubwa waliomwonesha wakati wote alipokuwa anawahudumia kama askofu, na kwamba wanastahili kupendwa na kuheshimiwa mulumbe ngondyanda kupaku bantu wa monze daosis chakwamba kuti ja number 1 gatupelekela ntomwe mahwala marelijiasi baleiti bonse twaitwa kumwami utekwa muntu aveka votu. Askofu Moses Hamungole amemshukuru Mwenyezi Mungu na Baba Mtakatifu Francisco kwa kumteua kuwa askofu wa jimbo Katoliki Monze hata bila mastahili yake. Amemwomba askofu mkuu Julio Murat, balozi wa Vatican nchini Malawi na Zambia, kumfikishia Baba Mtakatifu Francisco salamu zake za shukrani. Amewashukuru maaskofu Emilio Patriarca, George Lungu na Raymond Mpezele waliomweka wakfu na kuwa askofu mpya wa jimbo Katoliki Monze. Askofu Hamungole amemshukuru kwa namna ya pekee askofu mkuu Telesfori Mpundu jimbo kuu la Lusaka, Zambia, kwa ushirikiano mkubwa aliyomuonesha alipokuwa pade wa, wa jimbo la Lusaka. Anawaomba waamini wa jimbo Katoliki Monze na kupambanua mahitaji na vipaumbele kwa njia ya maisha na utume wa kanisa au Katoliki Monze. mipango na mikakati itafanywa kwa kushirikisha mihimili mikuu ya uinjilishaji pamoja na kuendelea kusoma alama za nyakati. Itakumbukwa kwamba Askofu Moses Hamungole alizaliwa miaka 47 iliyopita, na baada ya masomo na majiundo yake kikasisi akapadirishwa kunako mwaka 1994. Katika maisha yake kama padre amewahi kuwa mkurugenzi wa kituo cha television cha jimbo kuu la Lusaka Zambia. Aliwahi kuteuliwa kuwa katibu wa idara ya mawasiliano ya shirikisho la mabaraza ya maaskofu Katoliki Afrika Mashariki na Kati, amesema na wakati huo huo, alikuwa ni rais wa sinyi East Africa kabla ya kuteuliwa kwake kuwa askofu wa jimbo la Monze Zambia, alikuwa ni mkuu wa idara ya idhaa ya Kiingereza na Kiswahili ya Radio Vatican. Idhaa ya Kiswahili ya Radio Vatican inamtakia heri na baraka katika maisha na utume wake mpya kama askofu wa jimbo katoliki Monze Zambia.