Kwa Baraza la Maaskofu Katoliki Marekani tarehe ishirini na tano na tarehe ishirini na sita Januari elfu mbili na kumi na nne zitakuwa ni siku maalum kwa ajili ya kukusanya mchango kwa ajili ya kuyasaidia makanisa yaliyoko Amerika ya Kusini katika maisha na utume wake. Kampeni ya mwaka elfu mbili na kumi na nne inaongozwa na kauli mbiu Kushirikishana imani. Baraza la Maaskofu Katoliki Marekani linatambua na kuthamini mchango na zawadi kubwa ya imani kutoka kwa waamini wa makanisa ya Amerika ya Kusini. Ni mwaliko na changamoto ya kuhakikisha kwa wa kwamba wanaendelea kutolea ushuhuda wa imani yao kwa Kristo na kanisa lake, tayari kukabiliana na changamoto mbalimbali zinazoibuliwa katika maisha ya kiroho na kiimani, wajitahidi kusimama kidete kulinja na kutetea imani yao kwa njia ya ushuhuda wa maisha. Baraza la Maaskofu Katoliki Marekani linaendelea kusema kwamba licha ya kuyapa ta msaada wa hali na mali makanisa ya Amerika ya Kusini, lakini Wamarekani wanayo mengi ya kujifunza kutoka kwa waamini wanaoishi huko Amerika ya Kusini. Mchango wa hali na mali kwa ajili ya makanisa ya Amerika ya Kusini ulianzishwa kunako mwaka elfu moja mia tisa sitini na tano mara tu baada ya maadhimisho ya mtaguso mkuu wa pili wa Vatican. Tangu wakati huo imegota miaka hamsini ya upendo na mshikamano kwa waamini wa makanisa ya Amerika ya Kusini. Mchango huu unapania, pamoja na mambo mengine, kusaidia mwendelezo wa huduma za kichungaji zinazotolewa cha kwa kwanza kinatolewa sehemu kwa ya mwendelezo wa mchakato wa uinjilishaji Amerika ya Kusini. Hii ni changamoto iliyotolewa na maaskofu wa Amerika ya Kusini katika mkutano wao maalum uliofanyika mwaka 2007 huko Aparecida. wa waamini wote wanaalikwa na kuhimizwa kuwa na mashahidi na wamisionari kwa kutangaza Injili ya furaha katika medani mbalimbali za maisha. Waamini watambue kwamba wa kwa kutekeleza leza wajibu na dhamana hii wanashiriki kikamilifu katika utume wa kanisa la kiulimwengu linalotumwa kutangaza injili hadi miisho ya dunia. Kwa miaka ya hivi karibuni, kiasi kikubwa cha mchango uliotolewa kilipelekwa kusaidia ujenzi wa Haiti mpya baada ya kukumbwa na tetemeko la ardhi kunako mwaka elfu mbili na kumi na hivyo kusababisha maafa makubwa. Kutoka studio za Radio Vatican, ni sisa Gisela Upendo, Msuya.