Mpendwa msikilizaji, leo kanisa linaadhimisha mwanzo wa kipindi cha majilio ili kukumbuka jinsi Mungu alivyowaongoza na kuwatayarisha wazee wetu katika imani ili kumpokea mkombozi wetu Yesu Kristo. Mwanzo huu wa majilio tunaweza kuutafakari na kuulinganisha na busara katika misemo yetu itufundishayo kuwa mbiu ya mgambo ikilia basi ujuwe ina jambo. Kanisa kokote duniani leo linapuliza mbiu kutualika kumshukuru Mungu na kutujalia kuanza kipindi cha majilio, kipindi cha kujiandaa kumpokea Bwana na mwana mzaliwa wa Yesu Kristo. Kipindi cha majilio kinakuwa pia ni mwanzo wa mwaka mpya wa kanisa, mwaka wa imani na mwaka wa kiliturujia. Kwa namna ya pekee, kanisa tena linamshukuru Mungu kwa kutujalia kumaliza mwaka wa maadhimisho kiimani huku tukiwa salama, tena wenye furaha kubwa. Ni Mungu katulinda hadi leo na kutujalia kuyaishi kuyawonja na kuyavuna yale yote yaliyo mazuri. Hivyo, hatuna budi kumtolea shukulani kemukemu kwa dhati. Kati ya matukiyo mengi ya kufulahisha ni kumbukumbu kumbu ya kutangazwa na kuzinduliwa mwaka tunahumaliza kama mwaka wa imani na Baba Mtakatifu Benedikto wa 16. Hatuna budi kumshukulu Mungu kwa yote na tena tuzidi kuomba wingi wa baraka neema na rehema kwa mwaka huu tunaoanza leo kikanisa. Kwa furaha hii sinabudi kuwatakieni heri ya mwaka mpya, wapendwa wa Kristo wote na watu wote wenye mapenzi mema, pepote pale mlipo. Mpendwa msikilizaji, mwaka wa kanisa kimaadhimisho umegawanyika katika vipindi vikuu viwili, yaani Krismasi na Pasaka. Krismasi inaanza na kipindi chake cha maandalizi, yaani Majilio, na kuendelea katika kipindi cha mwendelezo wake hadi Epifania au sherehe ya tokeo la Bwana. Pasaka inaanza na kipindi chake cha maandalizi yaani kwa resima na kuendelea katika kipindi cha mwendelezo wake hadi sherehe ya Pentekoste. Kama vile kwa resima ilivyo kipindi cha maandalizi ya Paska, ndivyo majilio ilivyo kwa Krismasi. Katika wakati huu wote wa kuishi na kujiandaa kwa sherehe na sikukuu ya Krismasi, yatupasa kuwa karibu na Yesu mwenyewe aliye asiri kiini na kilele cha maadhimisho yote ya kikanisa. Kwa hivyo, majilio na vipindi vingine vyote katika mwaka wa kanisa si kitu kingine bali ni maisha ya Wakristo na namna yao ya kumwadhimisha Kristo katika mafumbo yake ya ukombozi ndani ya kusanyiko na maisha binafsi ya kila mbatizwa. Majilio kwa wabatizwa ni kujiandaa kumpokea Kristo maishani na rohoni kuishi kama Kristo au kuwa Kristo mwingine Ariterius Kristus, kwa matendo mema, sara, toba na mfungo. Mpendwa msikilizaji, tunaweza kusema kuwa majilio ni ufunguo wa kuanza mwaka wa kanisa, maana kuanzia sasa kanisa litamwadhimisha na kumwona Kristo kama mtoto mzaliwa pangoni Betlehemu, ambayo ni Krismas; Kristo kijana akifunga jangwani na kujiandaa kwa safari yake ya ukombozi, yaani Kwaresima; Kristo akiteswa na kufa msalabani Kristo akifufuka kutoka wafu na kushinda kifo na dhambi, Kristo akiwatokea na kuwahudumia mitume na wafuasi wake, Kristo akikabidhi kanisa lake kwa mitume na wafuasi ili waendeleze kazi yake ya ukombozi, Kristo akipaa na kuketi mbinguni kuume kwa Baba, na mwisho Kristo akimtuma na akumshusha Roho Mtakatifu kwa mitume na wafuasi wake. Namna hii yote ina nia moja tu, yaani kuadhimisha historia ya wokovu na ukombozi wetu. Mpendwa msikilizaji, majilio hutufungulia hazina ya upendo wa Mungu kwa kutugeuza zaidi na zaidi, tuzidi kufanana na Kristo Yesu. Kwa namna hiyo, katika mwaka wa kanisa tutamwona Bwana Yesu Kristo akipita tena kati yetu, akitukomboa kwa kutenda mema na akitujalia hadhi na heshima ya kuwa wana wa Mungu. Hii ndiyo Noeli, hii ndiyo sikukuu ya Krismasi ambayo kuanzia leo kupitia wakati huu wa majilio tunajiandaa kwa kila namna, kiroho na kimwili, kwa hali na mali, kuisherekea. Mungu anakuwa mwanadamu na mwanadamu anapewa hadhi ya kuwa mwana wa Mungu. Kwa kipindi cha majilio leo kanisa linatupigia mbiu kupitia Yohane Mbatizaji likisema tubuni, kwa maana ufalume wa mbinguni umekaribia. Hii ni sauti ya mtu aliaye nyikani, itengenezeni njia ya Bwana, yanyosheni mapito yake. Majilio ni mbiu na kipindi kiliturujia kinachotualika kujiandaa kumpokea bwana wetu Yesu Kristo, ambaye kwa upendo wake katika historia anakubali kutwaa mwili, yaani kuwa mtu na kuja kuishi na kukaa kati yetu kama wanadamu, pasipo dhambi, ili aweze kutukomboa. Yatupasa daima kukumbuka kuwa yeye ni Mungu pamoja nasi, yaani Emanueli. Na mara nyingi anakuja kwetu katika matukio matatu muhimu: Krismasi, kifo chetu, na ule wakati wa hukumu ya mwisho. Lakini Yesu anakutana na mwamini kwa njia ya neno, sakramenti, maskini, na kwa njia ya matendo ya huruma. Kipindi hiki cha majilio kituhimize kutangaza injili ya Kristo kwa furaha zaidi, kama anavyoimiza Baba Mtakatifu Francisco katika waraka wake wa kitume furaha ya Injili. Kutoka studio za Radio Vaticani, mimi ni Padri Simon Masondole wa jimbo katoliki Bunda.