Kardinali Mauro Piachenza, mwenyekiti wa Baraza la Kipapa kwa ajili ya Makleri, hivi karibuni amezungumzia kuhusu toba na uongofu wa makleri katika maadhimisho ya Mwaka wa Imani, akichambua kwa namna ya pekee umuhimu wa makleri kufanya toba kama msingi thabiti unaowawezesha makleri kuwaimarisha ndugu zao katika imani. Kardinali Piachenza alikuwa anazungumza na Baraza la Maskofu Katoliki Hispania kama sehemu ya maadhimisho ya Mwaka wa Imani. Daraja takatifu la upadre linawawezesha mapadre kupokea cha hapa ya Roho Mtakatifu inayowawezesha kujitoa bila ya kujibakiza kwa ajili ya kutangaza habari njema ya wokovu hadi misho ya dunia. Hapa ni mahali ambapo imani inapyaishwa tena kadri padri anavyojiweka mbele ya Mwenyezi Mungu, kwa toba na uongofu wa ndani, jambo ambalo linamwezesha kuzaa matunda ya ajabu katika maisha na utume wa kanisa. Yote haya yanawezekana ikiwa kama padri ana imani madhubuti na anatambua kile anachopaswa kutenda na anakitenda kwa ari na moyo mkuu. Mapadri watambue kwamba wao kimsingi ni watu wa imani waliopewa dhamana ya kuwaimarisha ndugu zao katika Kristu ndani ya kanisa kwa kujitoa bila ya kujibakiza kwa ajili ya Kristu na kanisa lake. Jambo hili ni muhimu sana katika ulimwengu wa utandawazi ambamo ubinafsi unaonekana kushika kasi ya ajabu. Mapadri wasipokuwa makini, wanaweza kujikuta wakitumbukia katika ubinafsi kutokana na ubinadamu wao, na hivyo kushindwa kutekeleza wajibu na dhamana waliokabidhiwa na mama kanisa walipopewa wa daraja takatifu la upadre. Kadinali pia Chenza anasema kwamba mapadre wanayo dhamana ya kuwahudumia watu wa Mungu kiroho na kimwili kwa njia ya huduma mbalimbali mbali za kijamii sanjari na uinjilishaji, kwani kwa njia ya fumbo la umwilisho neno wa Mungu amejifanya mtu, katika mambo yote alikuwa sawa na binadamu isipokuwa hakutenda dhambi. Toba na wongofu kwa mapadri, wakati huu wa maadhimisho ya mwaka wa imani, ni changamoto kwa makleri kusimama kidete katika imani, huku wakiwa na ari mpya katika maisha yao ya kiroho yanayowasukuma kuwaimarisha ndugu zao katika Kristo. Kama dhamana waliokabidhiwa na Mama Kanisa, wahakikishe kwamba wanatumia nyenzo mbalimbali zilizoko mbele yao katika kutekeleza wajibu huu msingi katika maisha na utume wa kanisa. Makleri ni vyombo vya Roho Mtakatifu katika kuwatakatifuza watu wa Mungu. Ndiyo maana kuna uhusiano wa karibu kati ya toba, uongofu wa ndani karama za Roho Mtakatifu na utume wanaopaswa kuutekeleza kwa niaba ya mama Kanisa. Kardinali Mauro Piacenza na waalika mapadre kutolea ushuhuda wa imani yao kwa Kristo na kanisa lake, huku wakiendelea kuijenga na kuimarisha njia ya sakramenti za Kanisa. Tafakari ya neno la Mungu, matendo ya toba na huruma, huduma kwa familia ya Mungu ipewe kipaumbele cha kwanza katika maisha na utume wa mapadre, wakitambua wa kwamba hata wao Mwenyezi Mungu anawasubiri kuona wakifanya hija ya toba na uongofu wa ndani kwa unyenyekevu na moyo mkuu kama binadamu wana utajiri mkubwa lakini pia wanayo mapungufu yao yanayoweza kuwa ni kikwazo katika maisha na utume wao ndani ya kanisa. Kumbe toba na uongofu wa ndani ni jambo la msingi linalowawezesha kuwa karibu zaidi na mwenyezi Mungu, tayari kuwaimarisha ndugu zao katika imani. Mapadre wakumbuke ya kwamba utume wao ni mtakatifu, lakini umewekwa kwenye vyombo vya udongo. Kinachohitajika ni uangalifu mkubwa ili kutekeleza na kuadhimisha fumbo ya kanisa kwa unyenyekevu, huku wakitafakari kazi ya Mwenyezi Mungu inayowaalika, inayowapatia nafasi ya kufanya toba na kuchuchumilia uongofu wa ndani, kwani neema ya Mungu inaponya na kutakatifuza. Ni mwaliko wa kumtangaza Mwenyezi Mungu ambaye wamemtafakari, wakamwona na kumwadhimisha. Huyu ndiye Neno wa Mungu aliyejifanya mtu kwa kutambua ukuu wa Yesu Kristu kama mkombozi wa dunia aliyeteswa akafa na kufufuka kutoka katika wafu, kuhani mkuu wa Agano Jipya na la milele. Mwaka wa imani unakuwa ni hazina kubwa kwa mapadre kutubu na kumuongokea Mwenyezi Mungu ambaye ni mwingi wa huruma na mapendo. Kardinali Mauro Piacenza anaendelea kufafanua ya kwamba utekelezaji wa majukumu ya maisha na wito wa kipadre kwa uaminifu, unyenyekevu na moyo mkuu ni jambo ambalo linaleta furaha kwa mapadre ili kuwa ndugu zao katika Kristo. Toba na uongofu wa ndani kwa mapadri ni chumvi na mwanga unaoimarisha na kukoleza imani ya Wakristo. Vinginevyo, kashfa na mmong'onyoko wa kimaadili vinaweza kujitokeza na kuwa ni kikwazo kikuu kwa maisha na utume wa kipadri. Kuna haja kwa mapadri katika maadhimisho ya mwaka wa imani kutambua ya kwamba kukiri na kumwilisha imani yao kwa Kristo na kanisa lake, imani imani iwe ni utambulisho wa mapadri katika maisha yao ya kila siku imani na toba ni chanda na pete katika maisha na utume wa mapadre, anasema Kardinali Piacenza. Ili kutekeleza dhamana na wajibu wa kuwahudumia wengine katika imani, kuna hitaji ushuhuda wa maisha na hasa kutokana na changamoto mbalimbali zinazoendelea kujitokeza sehemu mbalimbali za dunia. Huu ni wajibu unaotekelezwa katika ngazi ya mtu mmoja mmoja au kama jumuiya waamini. Wito na dhamana waliokabidhiwa kutoka kwa Mwenyezi Mungu ni jambo ambalo linawataka mapadri kufikiri na kutenda kadri ya wito wao, ushuhuda wa maisha yao uwe ni mfano bora wa kuigwa na wale wanaowazunguka na kamwe wasiwe ni sababu ya kashfa na kuanguka kwa Wakristo. Wawe ni viongozi wenye msimamo imara na dira makini ya kufuatwa daima. Waendelee kujifunza kutoka katika shule ya Mama Bikila Maria aliyefanikiwa kusikiliza kwa makini, akafanya uamuzi wa busara na kutenda kwa hekima kadri ya mpango wa Mungu katika maisha yake. Kutoka studio za Radio Vaticani, mimi ni Padre Agapito Mhando.