Imekuwa safari iliyobarikiwa sana, kwa sababu tunapoingia katika nchi ya watu kuna vikwazo vingi. Tunashukuru Mungu, Mungu amebariki katika upatikanaji wa, wa ruhusa ya kuingia katika nchi hii, amebariki ha hata maandalizi yale ya awali kupitia baraza maaskofu, na amebariki tumeweza kuunganika vizuri, kwa sababu wanahija wengine wametoka majimbo ya Mwanza, Iringa, Mbeya, e, Moshi na jimbo la Dar es Salaam. Kwa hiyo kuunganisha hawa wote ilihitaji kwa kweli baraka na msaada wa Mungu mwenyewe na lengo la hija yetu, kama ilivyo ziara yote ya kiroho ni kusali, na tunaomba sio tu kwa sala zetu, tumebeba sala na mahitaji ya watu hasa wa Tanzania. Kama unavyojua, nchi yetu katika mwaka wa imani ina e, e, changamoto nyingi sana. Changamoto ya kwanza ni ule umoja na mshikamano wa kitaifa. Miaka ya zamani, Tanzania ilikuwa na umoja na mshikamano, lakini bahati mbaya sasa unaanza kuona kila mtu anavuta upande wake. Sasa na watu wanaojenga nyumba moja wanaanza kugombea fito. Tunagombea fito kwa tofauti za kidini, tunagombea fito kwa tofauti za kipato, wenye nacho na wasio nacho. Ule mwanya umeanza kuwa mkubwa sana katika nchi yetu ya Tanzania, vijana hawana kazi. Haya yote ni changamoto ndani ya hata imani yetu katika Tanzania. Kwa hilo nalo tunaliweka mikononi mwa Mungu, tukiombea nchi ya Tanzania katika umoja na mshikamano. La pili, tunaombea hasa imani iweze kuzama katika mioyo ya Wakristo wa Kitanzania, isiyo imani ya kuonekana nje, kama ile ya kupakwa mafuta, kama kwenye mithali unaosema una hao kwamba mmoja anampaka mtu mafuta kwa mgongo wa chupa, manake mafuta hayazami katika ngozi na mwili wa mhusika. Tunaombea kwamba kila mbatizwa katika umri wake wote imani izame kabisa katika mwili na maisha yake ya kila siku. Kwa hili tunaliombea sana, kwa sababu e, kanisa la Tanzania sasa limeshakaa um, miaka mingi ya kutosha. Ni kanisa ambalo linahitajika lionyeshe sasa ushuhuda, sio tu kwa nchi ya Tanzania, lakini ushuhuda ambao utaenda sasa katika nchi nyingine. Kwa tunaombea vijana, watoto, kina mama na wote E, katika kuzamisha imani katika maisha yao na jingine, basi tunaombea ustawi hasa Tanzania, kama waafrika wengine waweze kutumia rasilimali zao vizuri. Kwa katika hili basi rasilimali yetu isiyo tu kama miaka ile ya mwanzoni ya ukoloni ambapo tulipopokonywa rasilimali zetu, tunaombea basi tuweze kutumia hizi rasilimali na tuendeleze maendeleo ya watanzania na waafrika kwa ujumla kwa haraka sana. Kwa haya ndio tunayobeba hasa katika ziara yetu ya ya hija, tukiombea hasa mambo ya imani, mwaka wa imani wa, lakini tukiombea sasa maendeleo ya kawaida na ustawi na amani ya Watanzania. Hija ya maisha ya kiroho na baraka mlizopata kutoka Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania kabla mjaanza safari yenu tunamshukuru mungu sana kikundi chetu cha wanahiji 41 kabla ya kuanza safari tulikusanyika pale kurasini kituo cha baraza la maaskofu na tulipata heshima kubwa ya kuwa na mwashamu baba askofu titus mdoe e, askofu msaidizi wa jimbo kuu la dar es salaam alikuja kutuaga kwa niaba ya maaskofu wote wa tanzania na alitupa neno uzito sana kwanza alitupongeza kwa hatua tuliyofikia ya kukubali wito na wajibu wa kuja kuhiji kwa niaba ya wanafamilia wote wa Tanzania. Pili alituambia siri au maana wa hija ni kwamba, mmoja anasafiri kiroho, na kusafiri kwa kwanza ni kule kusafiri kwa ndani ya roho yake, kwamba roho lazima uanze kutembea kilomita nyingi ndani ya moyo wako. Usipoanza ndani ya moyo wako, utaenda vituo vya hija kama mtalii mwingine, ukapiga picha, ukatazama majengo na kurudi, usiifaidike kiroho. Kwa hiyo, Mwashamba Baba Askofu Mdoha alituambia kwamba tuanze katika ile hali ya ndani kwanza, tujitakase kwa toba, na pili tuijaze hija kwa, kwa neno la Mungu, kwa sababu kila kituo cha hija tunakutana na Mungu, anaongea nasi katika wakati wetu, neno la Mungu linaloongea nasi katika wakati wetu. Na hasa aliigusa kabisa nchi takatifu ya Israeli ambapo kule ndiko Bwana wetu Yesu Kristu alizaliwa, aliishi, akateswa, akafa na kutukomboa. Kwa hiyo akasema, kila jabali tutakaloliona, kila mti tutakaouona, tuone Mungu anataka kusema kitu fulani nasi siku ya leo. Kwa hiyo, Mwashamu Baba Askofu Titus Ndole alituasa tuende na neno la Mungu liweze kunyanyua upya na kuuisha uwepo wa Kristu katika kila kituo cha hija tutakachokiendea. Basi tunapoondoka katika kuagana, tukanywa hata kakahawa na kachai chai na kamaji ya kunywa, ishara ya furaha na kanisa la Tanzania linalotutuma wanahija 41 ili tunaporudi tuweze kurudisha eh, mrejesho kama wale wafuasi 72 wa Kristo waliorudi wakasema hata shetani tuliona anaporomoka kama maumeme huko juu angani.