Mpendwa msikilizaji wa neno la Mungu, leo tunaadhimisha fumbo la utatu mtakatifu. Ni sherehe kati ya sherehe za Bwana ambayo huadhimishwa dominika inayofuata mara baada ya Pentekoste. Mama Kanisa ameweka sherehe hii baada ya Pentekoste kwa sababu anajua tayari fumbo zima la utatu mtakatifu limekwisha funuliwa kwetu, na kwa namna hiyo Mama Kanisa apenda kutuingiza furaha hiyo ijayo kwetu kila siku kwa njia ya utatu mtakatifu anatushilikisya fumbo la Mungu kukaa nasi daima mpaka mwisho wa maisha yetu, mwisho wa utume wetu hapa duniani. Kwa njia ya fumbo hili, upendo wa Mungu kwa wanadamu unafunuliwa hatua kwa hatua tokea Agano la Kale hadi Agano Jipya. Basi ninakualika kutafakali neno la Mungu kwa furaha kuu, ukitambua kuwa kwa njia Utatu Mtakatifu umekuwa mwana wa Mungu. Kwa hakika fumbo la Utatu Mtakatifu si fumbo rahisi kulielewa linadai imani kama ambavyo atatuambia Mtume Paulo katika somo la pili, na latudai hekima kama ambavyo tutasikia katika somo la kwanza. Mmoja anaweza kukata tamaa akisikia habari ya fumbo hili, kwa maana ya kuwa umoja usiogawanyika na wakati fulani kuonekana katika wingi, yaani Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Mpendwa, kimahesabu mantiki haitupi jibu Kumbe yatupasa kwenda katika mantiki ya kitaali Mungu na kiimani zaidi. Ndio usema yatupasa kutosahau kabisa kuwa imani isikukubali kiurahisi habari ya ukweli wa kidini, bali kuukumbatia na kuishi ukweli huo katika ugumu wake. Mantiki hii ndiyo mantiki ya neno kuamini kwa Kiebrania. Kwa njia ya imani lazima kuweka akili zetu na maonjo yetu kwa Mwenyezi Mungu. Kwa mantiki hiyo, kuwa na imani isikusadiki katika utatu mtakatifu tu bali kuambatana na utatu mtakatifu, kuishi katika utatu na kujisalimisha na kujitumainisha katika fumbo hilo. Tunasikia katika somo la kwanza katika kitabu cha Mithali sura ya 8 ya 22 hadi 31, mwandishi akitafakari uwepo wa hekima ya Mungu kabla ya kuumbwa vitu vyote, anatuambia kuwa kwa njia ya hekima hiyo vitu vyote viliumbwa. Mwandishi anaweka sura ya mtu katika maneno akisema, wa wakati visipokuwako vilindi vilindi, nalizaliwa na pia katika sura ya kwanza ya Mithali anaanza kwa kusema sikilizeni, hekima anaita, busara anapaaza sauti yake, enyi watu wangu, nawaita ninyi, wito wangu ni kwa ajili ya binadamu. Kwa namna hii hekima ya Mungu ni hai. Kwa hakika mwandishi anataka kukuza maarifa, akituelekeza katika hekima iliyokuu, yaani kumtambua na kumcha Mwenyezi Mungu nasi tokea kuhuwishwa kwa hekima hiyo tunapata kufahamu na kutambua kuwa fumbo la utatu mtakatifu lilianza kudokezwa polepole katika maandiko ya Agano la Kale. Kristo ndiye hekima ya Mungu, ambaye katika Injili ya Yohane sura ya kwanza, ya kwanza na kuendelea tunasikia Bwana akisema, hapo mwanzo alikuwako neno na neno alikuwa kwa Mungu na neno huyo ni Mungu ambaye kwa njia yake vitu vyote viliumbwa. Kumbe kwa hekima katika Agano la Kale vitu viliumbwa ni kwa hekima hiyo hiyo. Katika Agano Jipya vitu vimefanywa upya yaani, kugeuzwa toka utumwa na kuwa wana wa Mungu. Tukisoma katika Injili ya Matayo sura ya 11 aya 19, tunaona jinsi hekima ya Mungu hujidhihirisha yenyewe kwa matendo yake, ndio usema ni njema na hahitaji kupigiwa mabango na kuitangaza kwa ushupavu, bali upendo na hekima yenyewe vinatosha. Katika barua ya kwanza ya Mtakatifu Paulo kwa Wakorinto sura ya kwanza aya 24, Mtakatifu Paulo anasema lakini kwa wale walioitwa Wayahudi kwa Wagiriki, Kristu ni nguvu ya Mungu na hekima ya Mungu. Kumbe ndugu yangu mpendwa, katika mantiki hii tunaweza kusema na tunaamini kuwa hekima tuisikiayo katika somo la kwanza ni Kristu mwenyewe katika matayarishi ya kufunua Utatu Mtakatifu, kama lilivyokuwa lengo la mafundisho ya hekima katika Agano la Kale, na kama lilivyo lengo la mithali katika makabila yetu, mwaliko ni kumcha Bwana, na hapo ndipo kuna kukua katika hekima, na kutenda kinyume ni kupoteza dira ya maisha yetu. Utajiri wote ukatika neno la Mungu na Ekaristi Takatifu vitujavyo kwa njia ya kanisa. Basi ndugu yangu mpendwa, tukumbuke Mungu wetu ni upendo usio na mwisho usio na ubaguzi, bali mkamilifu. Mtume Paulo anapoandikia Warumi anawakumbusha zawadi ya imani inayotokana na mafundisho ya Bwana wetu Yesu Kristu akisema kwa njia ya imani sisi tunapata kuhesabiwa haki na amani kwa Mwenyezi Mungu. Kumbe ni kwa njia ya Yesu Kristu tunapata kumwendea Mwenyezi Mungu, akitambua pia kwamba katika kutekeleza utume wake Bwana wetu Yesu Kristu aliteswa anawakumbusha pia Warumi wanaoteswa watambue na kuvumilia mateso yao, kwa maana katika dhiki kuna saburi, na kazi ya saburi ni uthabiti wa moyo, na kazi ya uthabiti wa moyo ni tumaini. Mtume Paulo anasonga mbele akifundisha namna ambavyo tumepokea pendo la Mungu. Anasema Roho Mtakatifu tuliyepewa amemimina pendo hilo katika mioyo, na kwa namna hiyo tumefanywa wana wa Mungu. Ewe rafiki yangu mpendwa Oneni jinsi Roho Mtakatifu alivyo chimbuko la kila aina ya zawadi za kimungu. Kumbe tunaposhangilia na kusherehekea fumbo la Utatu Mtakatifu, tunashangilia na kumshukuru Mungu kwa zawadi mbalimbali alizotujalia. Tunashangilia hasa lile fumbo la sisi kufanywa wana wa Mungu kwa njia ya ubatizo. Mwinjili Yohane katika sehemu ya Injili yake anajenga polepole pole hoja ya Utatu Mtakatifu akinukuu maneno ya Bwana akisema kwa wanafunzi wake ninayo mengi ya kuwambia, lakini hamtaweza kuyaelewa mpaka ajapo roho wa kweli na kuwaongoza akiwatia kweli yote, na kwa njia hiyo akinitukuza mimi. Na kisha mwishoni anatangaza kuwa yeye na baba yake ni wamoja. Mwinjili Mathayo katika mwaka be anatangaza utatu akimnukuu Bwana anayewaagiza wanafunzi wake wakaende duniani kote, wakifundisha na kubatiza katika utatu mtakatifu. Mpendwa, Yohane atufundisha kuwa ukweli ni ujuzi wa kumjua Mungu ni safari kwanza. Ametufunulia yote Yesu Kristu, nafsi ya pili ya Mungu, na kisha anatukabidhi kwa Roho Mtakatifu, Pentekoste mpya, na yote yanakamilika katika Baba yake wa mbinguni. Roho Mtakatifu anatumwa na Baba yake kama kumbukumbu hai ya mwanaye mpenzi, Yesu Kristu, hapa duniani. Ni kwa njia ya Roho Mtakatifu neno la Mungu huendelea kuwa hai kama ambavyo lilikusudiwa na Bwana mwenyewe. Kwa njia Roho Mtakatifu, Mungu huendelea kutenda kazi yake akiongoza taifa lake kuelekea Yerusalemu mpya. Ni kwa njia ya Roho wa Mungu, Mungu hujionesha kwetu, aliye zawadi hasa, anapotuondolea dhambi. Ni kwa njia Roho Mtakatifu, Mungu Baba na Mwana, kama tusikiavyo mwinjili Matayo anavyomalizia injili yake kwa ahadi ya Kristu kuwa pamoja nasi mpaka ukamilifu wa dahari, Matayo sura 28. Kwa habari hii njema ya furaha ya kuwa Bwana yu pamoja nasi yatuonyesha kuwa Utatu Mtakatifu ni upendo mkamilifu kwa wote na kwa vizazi vyote. Mpendwa mwana wa Mungu, katika utangulizi nilijaribu kujenga mantiki ya Utatu Mtakatifu. Sasa tunaliweka fumbo katika uhalisia wa maisha ya kanisa. Kwa kawaida ni fumbo kuu kati ya mafumbo makuu matatu, yani fumbo la Ekaristi Takatifu na umwilisho fumbo la neema za Mungu na Utatu Mtakatifu ambao ndiyo tunausherekea leo, ni fumbo ambalo si rahisi kulielewa kwa undani na ukamilifu wake, kwa maana ndiyo Mungu mwenyewe. Tunachotambua ni kuwa Mungu Baba ni Muumbaji, na alipokwisha kuumba mbingu na nchi, alimtuma mwanaye ili aokoe mwanadamu aliopoteza uzuli aliokabidhiwa na Mungu Baba. Na hivi Mungu Mwana ni Mkombozi. Mwana alipokwisha kufundisha na kumaliza kazi yake kabla ya kupaa mbinguni aliahidi kumpeleka Roho Mtakatifu, mfariji na mwalimu, anaye tufundisha yote, anaye tukumbusha yote, tena hatafanya kinyume na yale aliyofundishwa na Bwana. Kumbe mpendwa, utatu mtakatifu ni mungu mmoja, lakini nafsi tatu zisizogawanyika, yani Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Kutambua na kujaribu kuelewa, tunahitaji kuwa na imani thabiti kama nilivyokwisha dokeza hapo mwanzoni, ninakutakieni sherehe njema, ukajazwe imani maisha yako yote katika utatu Mtakatifu ya kashamiri. Tumsifu Yesu Kristo. Tafakari imeletwa kwako na Pade Richard Tiganya, misionari wa damu takatifu ya Yesu.