Mpendwa mwanatafakari wa neno la Mungu, leo tunasherekea sherehe ya kupaa Bwana. Baada ya kazi ya kichungaji hapa duniani na kazi ya kimisionari Bwana lazima akatoe ripoti kwa baba yake wa mbinguni. Kumbe anapaa mbinguni kwenda pia kutayarisha makao kwa ajili yetu sote. Anachotaka tufanye kabla ya kupaa kwake mbinguni, anasema mweni mashahidi wa mateso, kifo na ufufuko wangu na kwamba kwa njia hiyo mataifa yote watahubiriwa kwa jina lake habari ya toba na ondoleo la dhambi. Bwana anaahidi zawadi ya Roho Mtakatifu ambayo ilikuwa ahadi ya Baba yake wa mbinguni. Ujumbe huu tunaupata katika somo la Injili. Sherehe ya kupaa mbinguni ni sherehe ambayo huja siku kumi kabla ya Pentekoste. Kumbe ni sherehe ya hitimisho la maandalizi siku arobaini kwa mitume wanapomsubiri Roho Mtakatifu, Roho Mfariji, wanaposubiri kuanza kazi yao ya kichungaji na kitume ndani ya kanisa. Kupaa ni kuingia katika utukufu wa Mungu ni kuachana na kifungo cha kifo, ni kutenganisha dunia yetu na Mungu, na hasa ni kuwa karibu na Mungu. Kristo anapopaa mbinguni, anaingia katika utukufu wa Mungu. Ni utukufu ambao hatuwezi kuugusa, bali kwa njia ya imani tunaweza kuufikia. Hata hivyo, Bwana kabla ya kupaa, katika kipindi cha siku arobaini, anatoa wosia mbalimbali. Anawambia mitume wasitoke Yerusalemu hadi ahadi ya baba yake itimie, yaani ya kuwapelekea Roho Mtakatifu atakayewasaidia katika utume wao, yaani wakatende na kubatiza katika Roho Mtakatifu. Anawaambia watapokea roho wa Mungu na watakuwa mashahidi katika Uyahudi na Samaria yote kama tusomavyo katika kitabu cha Matendo ya Mitume sura ya kwanza aya ya nane Mpendwa mwana wa Mungu, ujumbe huu si kwa ajili ya mitume na watu wa kwanza, bali kwa ajili ya kanisa zima. Ndio usema tunaalikwa kuitikia wosia wa Mungu daima, ambao tunaupata kwa njia ya neno lake na hasa kuwa mashahidi wa upendo kwa mataifa yote, kama tulivyosikia dominika iliyopita. Mtume Paulo anakazia imani katika Bwana anapoandikia wa Efeso, anawakumbusha kuwa Kristu ni mfufuka na ni kichwa cha kanisa, ameketi kuume kwa Mungu na atawala falme zote za dunia. Anasema maisha yao hayafungwi na ulimwengu, bali wanaalikwa kuishi katika tumaini la kumsubiri Kristo ajaye. Mpendwa msikilizaji, nasi tunaalikwa pia kukumbuka kuwa sisi si watu wa ulimwengu huu, bali tukishafufuliwa tunatazama yale ya juu, tunaishi pamoja na Kristo. Mpendwa, Bwana anapopaa mbinguni kuna matukio ambata yanayotokea. Kwanza, kuna watu wawili wenye nguo nyeupe. Hawa ni wawakilishi wa utakatifu wa Bwana wetu Yesu Kristo, ni alama ya uwepo wa Mungu pamoja na Kristo. Nikikualika kukumbuka pale kaburini yule aliyekuwa amekalia jiwe. Maneno waliyoyasema hawa watu wawili ni ujumbe toka kwa Mungu, yafaa na ni lazima kuyatekeleza. Linatokea wingu Hili latukumbusha safari ya Waisraeli kule jangwani, wakitokea Misri, waliongozwa na Mungu kwa njia ya wingu, na hivi wingu ni ishara ya uwepo wa Mungu. Tunasoma katika kitabu cha Kutoka sura ya kumi na tatu aya ishirini na mbili. Mitume na wengine, yani watu wa Galilaya, wanatazama juu, na kisha ujumbe unatoka ukiwambia, vivyo hivyo alivyokwenda ndivyo atakavyorudi. Ndugu yangu mpendwa kutazama juu kadiri ya wanamaandiko ni kumwelekea Mungu, lakini pia watukumbusha kuhangaikia upendo hapa duniani, ili kutazama kwetu juu kuwe na mzizi wa upendo uliojaa wajibu wa huduma kwa walio na mahitaji ya kiroho na kimwili. Mpendwa shamla, shamla za kupaa Bwana zinaambatana na wajibu wa kuhubiri Injili kwa kila kiumbe, kwa mataifa na kwa nguvu mpya ya Bwana. Na katika kuhubiri mwinjili anatuhakikishia ukuu wa kusadiki kwamba hatutaweza kudhuliwa na kitu chochote cha kufisha. Basi ni kwa jinsi hiyo na kualika, unaposhangilia kupaa Bwana uweke nia pekee kwa ajili ya kazi ya kimisionari, kwa njia ya sara na majitoleo mbalimbali mbali, katika familia na kanisa kwa ujumla. Nikutakie furaha na mapendo, ukisubiri ujio wa Roho Mtakatifu dominika ijayo. Tumsifu Yesu Kristo. Tafakari hii imeletwa kwako na Pade Richard Tiganya, misionari wa Damu Takatifu ya Yesu.