Utamaduni wa kifo unaoendelea kukua na kukomaa miongoni mwa wananchi wa Kanada umepelekea vifo vya watoto wengi wa kike nchini humo, watoto ambao wananyimwa haki ya kuonja upendo kutoka kwa wazazi na jamii inayowazunguka hata kabla ya kuzaliwa. Kanisa kamwe haliwezi kuvumilia kuona watu wanatema zawadi ya maisha kutokana na ubinafsi, na ya kwamba waamini na watu wote wenye mapenzi mema nchini Kanada wanapaswa kusimama kidete kulinda na kutetea Injili ya uhai tangu pale mtoto anapotungwa mimba tumboni mwa mama yake. Hii ni sehemu ya ujumbe kutoka kwa chama cha kitume cha kutetea maisha na familia kutoka kanisa Katoliki nchini Canada, kama sehemu ya maandalizi ya maandamano kwa ajili ya kutetea maisha yatakayofanyika kitaifa hapo tarehe 9 Mei 2013 kwa kuweka kipaumbele cha kwanza kutetea uhai wa watoto wa kike ambao wanaendelea kutolewa mimba kutokana na ukweli kwamba wananchi wengi wa Canada wanapendelea kuwa na watoto wa kiume kuliko kuwa na watoto wa kike. Lakini kumbukwe kwamba maisha ni kati ya tunu msingi zinazopaswa kupewa kipaumbele cha kwanza katika familia na jamii kwa ujumla. Kwa bahati mbaya, maisha yamekuwa yakipigwa danadana kama mpira na watu wanakumbatia utamaduni wa kifo kwa maslahi yao binafsi, kwa madai kwamba wanatetea haki ya utoaji mimba inayosigana kimsingi na haki ya maisha ambayo ni zawadi kutoka kwa Mwenyezi Mungu mwenyewe. Utoaji mimba ni mauaji. Miaka saba iliyopita tangu wakati wananchi wa Kanada walipojulishwa kwamba nchini mwao kulikuwa na dhana ya kuchagua ni mtoto wa jinsia gani anaweza kuzaliwa kutokana na utashi wa wazazi au mzazi husika, jambo ambalo lilipelekea utoaji mkubwa wa mimba za watoto wa kike. Haya ni maendeleo ya sayansi katika masuala ya uzazi, lakini yamekuwa na athari kubwa katika kuenzi Injili ya maisha, kwa madai kwamba lengo ni kuendeleza huduma ya afya ya uzazi kwa wanawake wajawazito, huduma ambayo wachunguzi wa wa masuala ya kimaadili na utu ma wanasema inakumbatia utamaduni wa kifo. Nchini Kanada kumeibuka mtindo wa watu kutamani watoto wa kiume kama warithi dhidi ya watoto wa kike. Chama cha kitume cha kutetea maisha na familia Kanisa Katoliki nchini Kanada kinawaalika waamini na watu wote wenye mapenzi mema kusimama kidete kulinda na kutetea zawadi ya uhai utu na heshima ya binadamu bila ubaguzi, kwani wote wameumbwa kwa sura na mfano wa Mungu. Umefika wakati wa kuachana na utamaduni wa kifo unaofanywa na baadhi ya watu katika jamii kwa maslahi yao binafsi, na ya kwamba kuna hatari kubwa kwa watoto wakike, wa kike kuendelea kutolewa mimba. Wananchi wajenge utamaduni wa kuenzi usawa katika utu wa binadamu tangu pale mtoto akiwa bado tumboni mwa mama yake. Waamini na wananchi wa Kanada kwa ujumla wao wanaalikwa kushikamana ili kuonyesha kwamba wanapinga vitendo vya utoaji mimba kwa kushiriki na kuunga mkono kwa vitendo, maandamano makubwa yatakayofanyika hapo tarehe 9 Mei 2013 kuzunguka bunge la Canada.