Mwalimu alikuwa ni mtu wa majadiliano ya kidini. Butiama kuna msikiti kweli? Ndiyo, Butiama kuna msikiti tena mkubwa, na msikiti huu yeye mwenyewe aliona umuhimu wa kuujenga pale kijijini, na lengo lake kabisa lilikuwa ni moja. Alipo staafu aliona umuhimu wa yeye kujenga kanisa na alilijenga tu unavuka barabara lile linalotenganisha kulia na kushoto, akalijenga hapo ilipo, ambapo ndipo iko parokia ya Butiama. Kuna kikanisa kidogo ndani ya hilo kanisa, ambako katika siku za juma waumini ni wachache waliokuwa wana, wanaenda kusali pale, ndiko huko alikopendelea zaidi kusali. Na kama sikosei, alitengeneza hata kaburi lake mwenyewe azikwe ndani ya kanisa. Wafadhili walipopatikana wakaanza kulijenga, na yeye akaona sasa, nikiwa na kanisa kubwa zuri namna hivi na waumini wengine waliopo hapa hawana nyumba ya ibada nzuri haitaleta uwiano mzuri. Na nakumbuka mimi mwenyewe, mmoja wa watoto wake, katika haya maadhimisho ya tarehe kumi na nne hiyo, katika kuwaalika Waislamu, shehe wa hapo aende akasali sala kwenye kaburi lake, alisema kwamba Baba wa Taifa alienda kuomba msaada kwa ajili ya kujengewa msikiti huo kwa waumini wa Butiama na hakusita wala kuogopa kusema, alisema kwamba baba yetu alienda kuomba msaada kwa Gaddafi na Gaddafi alimpatia huo msaada akaja akajenga huo msikiti kwao. Naona alikuwa ni mtu wa mahusiano, alipenda haya mahusiano ya kidini yawepo kwa watu wote, pasiwepo mgongano wa kidini. Tunge tafsiri hata hilo tu vizuri, linatosha kutupa nguvu ya kusema baba aliwapenda watanzania wote bila kujali dini yao, lakini aliwapenda wao kama wanadamu. Kwa hiyo msikiti upo na ni mkubwa tu na siamini kama waumini wa Kiislamu walioko Butiama wanaweza wakaendeleza wazo hilo kwamba baba wa taifa alitunyanyasa Waislamu. Siamini. Kwao ulikuwa ni msaada mkubwa, na naamini hata sasa bado baba huyu wa taifa, mtumishi wa Mungu, ni msaada mkubwa kwa mawazo yake kwao.