Askofu Mikele Ruso wa jimbo katoliki Doba nchini Chad, aliyekuwa amefukuzwa nchini humo kutokana na tuhuma kwamba mahubiri yake kuhusu matumizi ya rasilimali na utajiri wa nchi ya Chad ulikuwa unatumiwa vibaya kwa ajili ya kuwanufaisha watu wachache, ameruhusiwa tena kurudi jimboni mwake na kuendelea na shughuli zake za kichungaji kama kawaida. Askofu Ruso anasema kuna umuhimu wa kujenga na kudumisha utamaduni wa majadiliano ili kudumisha misingi ya haki, amani na upatanisho daima, wakilenga kwa ajili ya kutetea mafao ya wengi Kanisa Katoliki nchini Chad liko mstari wa mbele ili kuhakikisha kwamba linaendeleza dhamana ya uinjilishaji wa kina unaogusa mahitaji ya mtu mzima kiroho na kimwili. Askofu Ruso anapanga kukutana na viongozi wa serikali ya Chad ili kufafanua kuhusu mahubiri yake na jinsi ambavyo yalivyotafsiriwa kinyume na kusababisha yeye kufukuzwa nchini Chad, hatua ambayo ilipingwa na Kanisa. Anasema kuna haja kwa viongozi wa serikali waliopewa dhamana ya kusimamia rasilimali na utajiri wa nchi ya Chad kuhakikisha kwamba wanatumia mapato ya utajiri huu kwa kwa ajili ya mafao na maendeleo ya wananchi wa Chad, na kama usiwe ni kwa ajili ya mafao yao na ya watu wachache ndani ya jamii, wakati ambapo kuna umati mkubwa wa watu wanaendelea kutopea katika dimbwi la umaskini wa kipato, magonjwa na ujinga. Idadi ya wananchi wa Chad kwa sasa inafikia milioni ishirini. Mapato ya nishati ya mafuta yakitumiwa vyema kwa kutoa kipaumbele kwa maendeleo ya wananchi, kwa hakika miundombinu ya barabara, shule na hospitali zitaweza kuboreshwa zaidi. Ni jukumu la viongozi wa serikali kuhakikisha kwamba makampuni yanayochimba mafuta yanalipa kodi inavyostahili ili iweze kutumika kwa ajili ya mafao ya wengi. Lakini ikiwa kama viongozi wenyewe watakuwa wa kwanza kukumbatia rushwa na ufisadi, itakuwa ni vigumu sana wananchi wengi kupata maendeleo na hivyo kuondokana na umaskini, ujinga na maradhi. Askofu Mikele Rusu anasema kwamba kanisa lina matumaini makubwa wakati huu wa maadhimisho ya mwaka wa imani litaendelea kutekeleza wajibu wake wa uinjilishaji wa kina unaogusa mahitaji ya mtu mzima kiroho na kimwili, kwa kuwekeza katika sekta ya elimu, afya na maendeleo endelevu, kama kielelezo makini cha kumwilisha imani katika matendo. Anasema anaipenda nchi ya Chadi na kuwaheshimu watu wake, na anatumaini kwamba wataendelea kushikamana katika ujenzi wa matumaini ya Chadi iliyo nzuri zaidi, inayoheshimu uhuru wa mtu kujieleza bila kumfunga kwa vitisho. Kanisa litaendelea kutekeleza wajibu wake wa kutoa huduma kwa wote bila ubaguzi wala uchoyo, kwani hii ni sehemu ya vinasaba vya utamaduni wa upendo na mshikamano unaojichimbia katika kanuni ya auni.