Katika siku hii ya pili, wazo letu kuu ni kutembea na mwili wa Kristu unaoteseka. Kuwa wanyenyekevu kwa Mungu maana yake kusikiliza wito anaotuita kutoka katika sehemu zetu binafsi za kujistarehesha na kuwasindikiza wengine, hasa wanaoteseka. Maneno ya nabii Ezekieli yanatoonjeleo ya hali ya maisha ya watu wengi: mifupa yetu imekauka na matumaini yetu yametoweka. Tumetengwa hata katika maisha yetu nyumbani. Mateso yapo yanayotuvunja moyo ni kama yale ya Kristu msulubiwa. Mfuasi wa Kristu anapaswa kuyashiriki. Watu wa kila nyakati na mataifa wanaumizwa. Yesu analia kwa ajili yao, Mungu wangu, Mungu wangu, mbona umeniacha? Wakristu wanaitwa kuishi njia hii ya msalaba. Barua kwa Waebrania inaelezea thamani ya mateso ya Yesu katika uokovu. Wakati wa shida nyumbani na ugenini, Yesu anawaita waungane naye. Tunapokutana na wale waliotengwa, tunamtambua Mungu katika mateso yake. Dira tunayielekea ni sahihi na ya wazi kuwa na kristu maana yake kuwa katika mshikamano hai na wale wanaoteseka ndiyo hawa ambamo yesu anashiriki mateso yao mwili wa kristu uliopondeka msalabani kwa ajili yao maisha ya mateso ya yesu yametanguliwa na karamu ya mwisho na hiyo inasherekewa kama ushindi juu ya mauti katika kila ibada takatifu ya misa yani ekaristi katika adhimisho hili ya kikristu mwili wa Kristu mpondeka unafuka katika hali ya mwili wa utukufu. Mwili wake unamegwa ili sisi tuweze kushiriki maisha yake na ndani yake tunakuwa kitu kimoja. Kama Wakristu tunaotembea kuelekea umoja, tunaweza daima kuona Ekaristi kama sehemu ambapo dhambi ya mgawanyiko ni ya kweli ukijua kwamba hatuwezi sisi kushiriki sakramenti hii pamoja kama tunavyopaswa. Hali hii inatuita kutafuta nguvu mpya katika mahusiano yetu sisi kwa sisi. Somo la leo linafungua namna nyingine ya kutafakari kutembea kutembea na mwili wa Kristu unaoteseka, yaani kutembea na wenye dhiki, kunafungua umoja wa kiekaristi. Kushiriki mkate mmoja na walio na njaa kunavunja ukuta wa masikini na ubaguzi. Haya pia ni matendo ya kiekaristi ambamo Wakristu wote wanaitwa kushiriki na kufanya kazi pamoja. Papa Benedikto wa 16 katika tafakari yake juu ya ekaristi kwa ajili ya kanisa, namna hii hiyo, ni sakramenti siyo tu kwa ajili ya kuamini bali kusherekewa. Tukizingatia maana halisi ya liturgia, tunang'amua kwamba hakuna kitu ambacho ni cha kibinadamu kisichoendana na maisha ya Kikristo. Tuombe. e Mungu wa huruma, mwana wako alikufa msalabani ili migawanyiko yetu iweze kuunganishwa. Bado tunamsulubisha mara nyingi kwa kutengana, kwa mifumo na matendo yanayozuia upendo wako, wa haki yako, kwa wale wote ambao wamezuiwa kuona zawadi ya umbaji wako. Umtume Roho wako Mtakatifu atuvuvie maishani na kutuponya na utengano na mimeguko hii, ili tuweze kushuhudia pamoja haki na upendo wa Kristu. Tembea nasi hadi ile siku tutakaposhiriki mkate mmoja na kikombe kimoja katika meza yako. Mungu wa uzima, utuongoze katika njia ya haki na amani. Tunaomba hayo kwa njia ya Kristu Bwana wetu. Amina.