Patriarki Nerses Bedros wa 19 wa Armeni wa katoliki hivi karibuni ameungana na familia ya Mungu, jimbo la Beirut, Lebanon, kwa ajili ya kuadhimisha mwaka wa imani uliotangazwa na kuzinduliwa na Baba Mtakatifu Benedikto wa kumi na sita. Katika mahubiri yake Patriarki Narses Bedros wa 19 amesisitiza kwamba maadhimisho ya mwaka wa imani yanapania kwa namna ya pekee kuamsha imani kwa Kristo na kanisa lake. Kunako karne ya nne Mtakatifu Gregori alijibidisha kutangaza Injili ya Kristo na watu wengi kutoka Armenia wakatubu wakaongoka na kubatizwa, na hivyo kuuona ule mlango wa imani unaowafungulia uzima wa milele kwa njia ya maji na Roho Mtakatifu. Waarmeni wa Katoliki tangu wakati huo wamekuwa mstari wa mbele kushuhudia imani yao kwa Kristo na kanisa lake hata cha kutolea maisha yao ili yaweze kuwa ni sadaka na mbegu ya kueneza Ukristo kama ilivyotokea kunako mwaka elfu moja mia tisa kumi na tano wakati wa mauaji ya kimbari. Katika maadhimisho ya mwaka wa imani, waamini wanapaswa kujiuliza ni kiasi gani wameendelea kuwa waaminifu kwa Kristo na kanisa lake na jinsi ambavyo wanaendelea kujibidisha ili kurithisha imani hii kwa vijana wa kizazi kipya wanaokabiliwa na changamoto mbalimbali za kiimani, kimaadili, ki na utu. Patriarch Nerses Bedros wa 19 anasema, maadhimisho ya mwaka wa imani yapanie kuwashirikisha na kuwaonjesha wengine ile furaha ya kumwamini Kristo mkombozi wa dunia, aliyezaliwa, akateswa, akafa na kufufuka kutoka katika wafu ili kumkomboa mwanadamu kutoka katika lindi la dhambi na mauti na hivyo kumwonjesha huruma na upendo wa Mungu ili hatimaye kumshirikisha maisha ya uzima wa milele. Yesu Kristo aliyemwaga damu yake azizi pale msalabani, anapenda kuwashirikisha watu wote zawadi ya ukombozi. Kumbe ni dhamana na jukumu la kila mwamini kuendelea kujibidisha kutangaza Injili ya Kristo hadi miisho ya dunia kwa njia ya ushuhuda wa maisha yao katika medani mbalimbali mbali za maisha. Lakini familia inapaswa kuwa ni shule ya kwanza ya uinjilishaji mpya, mahali pa kurithisha imani, matumaini na mapendo, ili kwamba moto huu uweze kuenea na kusambaa kwa wale ambao bado hawajabahatika kusikia injili ya Kristo ikitangazwa katika viunga vyao. Vijana wahusishwe kikamilifu katika maisha na utume wa kanisa, ili hapo baadaye waweze kuendeleza dhamana ya kutangaza injili ya Kristo. Waamini watambue kwamba kabla ya kuinjilisha wengine, wao wenyewe wanapaswa kujiinjilisha na kukoleza maisha yao kwa njia ya imani ya Kikristo kama inavyopembuliwa vizuri katika Katekisimu Mpya ya Kanisa Katoliki, maisha yao yakolezwa na utakatifu wa maisha kwa njia ya neema na baraka zinazobubujika kutoka katika sakramenti za kanisa. Kwa njia hii waamini wataweza kuyatakatifuza malimwengu kwa njia ya maisha yao adili. Waamini watumie fursa mbalimbali zinazotolewa na Mama Kanisa katika kujisomea, kulitafakari na kumwilisha neno la Mungu katika uhalisia wa maisha katika hija ya imani na maisha ya Kikristo, kanisa katika nyakati mbalimbali limebahatika kupata watakatifu na mashahidi walioungama imani yao kwa njia ya sadaka kubwa. Ni jukumu la waamini kuiga mifano ya watakatifu hawa kama njia ya kukoleza imani katika mazingira ya watu wa nyakati hizi. Patriarch Nerses Bedros wa 19 anahitimisha mahubiri yake katika maadhimisho ya mwaka wa imani kwa kuwakumbusha waamini kuwa daima wanapotangaza na kushuhudia imani yao kwa Kristo na kanisa lake watambue kwamba wanajenga na kuimarisha moyo wa upendo na mshikamano haki na amani na kwamba imani ina thamani kubwa zaidi kuliko hata fedha ambayo kwa sasa inaonekana kutawala maisha ya watu. Imani ina umuhimu wa pekee kuliko hata uchu wa madaraka unayoyatumbukiza mataifa mengi katika migogoro kinzani na vita. Imani ina nafasi ya pekee kuliko hata sayansi, kwani kwa njia ya imani mwamini anaweza kuhamisha milima. Waamini wawe na unyenyekevu katika hija ya maisha yao kwa kumwomba Yesu Kristo ili aweze kuwaongezea imani kama walivyofanya mitume pale walipo maisha wasiwasi na mashaka.