Mpendwa msikilizaji wa Radio Vatican, na kukaribisha kwa moyo mkunjufu kabisa katika mfululizo wa vipindi vyetu vya uwenjeshaji wa kina ambapo tunaendelea kuiangalia kwa pamoja lineamenta juu ya sinodi ya maaskofu juu ya uwunjirishaji mpya. Juma hili tupige hatua mbele kidogo kuangalia juu ya kukutana na kuungana na Kristo ambalo ndilo lengo msingi la uinjilishaji. Baba Mtakatifu Benedikto wa 16 anakumbusha kwa mara nyingine tena juu ya utume msingi wa kanisa lililopokea toka kwa Kristu mwenyewe, yaani kuhubiri Injili kwa mataifa yote na kuwafanya wote kuwa wanafunzi wa Yesu. Baba Mtakatifu Benedikto wa 16 analikumbusha kanisa kuwa utume lililokabidhiwa na Yesu mwenyewe kimsingi ni utume unaolidai na kulituma kanisa kuihubiri na kuifundisha Injili kama Yesu mwenyewe alivyoihubiri akingali katika ulimwengu tena nalifananisha kanisa na Mtume Paulo ambaye alikuwa wazi kuwa yeye ni mtume aliyewekwa wakfu na Yesu mwenyewe kwa ajili ya kutangaza ujumbe wa Kristo. Hivyo anamalizia Baba Mtakatifu kuwa kazi ya kanisa si kufundisha Bibilia au vifungu vyake, bali kuutangaza ujumbe wa Kristo katika namna kwamba watu wa Mungu waweze kuishi ujumbe huo Injili, Baba Mtakatifu Benedikto wa kumi na sita anafafanua kuwa ni Kristu mwenyewe anayeongea na watu wake ndani ya kanisa. Kumbe kanisa lina utume wa kumtangaza Kristu anayejidhihirisha siku hadi siku katika neno lake, daima akiwaonyesha watu wake njia sahihi ya kuenenda, akiwaokoa kwa lile tumaini analolitoa katika neno lake juu ya ufalme wa Mungu na kuwapatia uzima wa milele pale watu wake wanapomsikiliza na kumwendea yeye kwa msaada na maongozi ya Roho Mtakatifu wampokeaye wale wanaomsikia Kristu na kumwamini, wanapata uzima na kuokoka na yule mwovu na kuwa mashahidi wa Kristu kwa wengine. Kuhubiri Injili kumbe, ni kujenga mazingira mahali na mwanga kwa wanafamilia wa Mungu kumjua Kristu, kumpokea katika maisha yao kama Bwana na Mwokozi wao, kumpenda na kumtumikia yeye siku zote kwa maneno mengine ni kujenga mazingira mazuri ya watu wa Mungu kukutana uso kwa uso na Yesu katika neno lake na sakramenti zake na kuungana naye kabisa katika imani. Waamini kwa uinjilishaji mpya wanapaswa kuwezeshwa kukutana na Yesu katika neno lake na kuungana naye katika ekaristi takatifu. Makutano haya baina ya muumini na Yesu mwenyewe ni nafasi pekee ambapo waumini wanapata kwa nguvu ya Roho Mtakatifu kuonja muungano wa Yesu na Mungu Baba. Yesu anamdhihirisha Baba kwa viumbe wake na tena anawaleta wafuasi wake kwa Baba. Katika mapana yake, uinjilishaji mpya ni ujenzi wa mazingira kwa utangazaji wa imani ambayo si inafikiriwa tu, bali waamini wanaishuhudia kwa maisha yao ya kila siku, wanaiadhimisha katika ibada, wanaisali na kuuishi katika mazingira halisi ya ulimwengu huu wa leo. Baba Mtakatifu Benedikto 16 anakazia na kulitaka kanisa kujifunga kibwebwe katika suala zima la uinjilishaji mpya, na hivyo anawataka maaskofu katika sinodi kujipanga vizuri kwa zoezi hili. Anasema kutangaza imani ni jambo kubwa linaloleteleza wajibu mkubwa kwa upande wa watangazaji wa imani. Kanisa halina budi kuwa mfano wa maisha ya imani, maisha ya ushuhuda wa ujumbe wa Kristo. Baba Mtakatifu anasema siyo rahisi kutangaza imani kwa wengine, wakati mtangazaji mwenyewe haamini na haishi kulingana na imani anayoitangaza. Hivyo changamoto kwa kanisa kujizatiti kiimani na kimapendo, yaani kumvaa Kristu mwenyewe, ili likisimama na kupunga bendera ya Kristo basi lionekane kweli ni mpiga debe wa Kristo. Anaendelea kubainisha kuwa utume huu wa kutangaza imani ueleweke vizuri miongoni mwa wanakanisa, hivi kwamba kila mbatizwa ahusike moja kwa moja katika uinjishaji mpya. Maana yake hizi si zama za kusimama mimbarini, bali kumtangaza Kristo kwa maisha ya ushuhuda. Kwa matendo yetu ya imani na upendo, tumdhihirishe Kristo kwa mataifa yote. Kanisa linaalikwa kupitia waumini wake kuushuhudia upendo upeo wa Mungu usio na mipaka kwa mataifa Kile alichofanya Yesu Kristu mwenyewe ndicho wanakanisa wanapaswa kukiendeleza katika ulimwengu wa leo: kufukuza pepo wachafu, kuponya magonjwa na kuwajali wahitaji wa kila hali. Mpendwa msikilizaji, hadi hapa tumefikia mwisho wa kipindi chetu kwa siku ya leo. Nakutakia kila baraka na heri kutoka kwa Mungu Baba, nikikuaga kutoka studio za Radio Vatican. Ni mimi mtayarishaji na msimulizi wako Padri Georgi Wabodio.