Risala fupi kwa mgeni rasmi tunapoadhimisha sikukuu ya Mwalimu Julius Kambarage Nyerere. Washamu Baba Askofu mkuu Protasi Rugambwa mgeni rasmi. Mwadhama Polycarp Cardinal Pengo, washamu maskofu wageni wa heshima. Mheshimiwa sana Dr. James Alex Msekela barozi wa Tanzania nchini Italia. Waheshimiwa maafisa mbalimbali mbali katika ubarozi, wapendwa wakuu wa mashirika wapendwa mapadre mashemasi na masista wapendwa walezi wetu na wanafamilia ya Mungu, tumsifu Yesu Kristo. Kwa heshima na taadhima kuu, ninawakaribisha kwa furaha katika sherehe yetu tunapoadhimisha sikukuu ya mwalimu Nyerere. Mhashamu Baba Askofu mkuu, ni siku ya furaha na shangwe kwetu sisi wanafunzi wa Katoliki wa Tanzania, pamoja na walezi wetu, tunaosoma hapa Roma, kukutana pamoja ili kusherekea sikukuu ya mwalimu Nyerere siku ambayo tunataka kuenzi mambo mema aliyotuachia mwalimu na zaidi kumwombea ili Mungu Baba adhihirishe utakatifu wake mbele ya kanisa kwa kazi njema ya mwalimu, kwa maisha yake ya Kikristo. Tumepata heshima kubwa mbele ya mataifa, hasa kwa kile kinachosemwa kuwa Tanzania ni kisiwa cha amani na usalama. Mashamba Baskofu mkuu, tunaposherekea sikukuu ya mwalimu, tunachukua nafasi hii pia kukaribisha na kukupongeza kwa kuteuliwa kuwa askofu mkuu mwenyekiti wa mashirika ya kipapa na katibu msaidizi wa baraza la kipapa linaloshughulikia uinjilishaji wa watu. Ni jambo la heshima kubwa kwa kuteuliwa kwako na Baba Mtakatifu Benedikti wa kumi na sita ili uweze kushiriki utume wa kanisa la ulimwengu. Ni heshima kubwa sana, maana sura ya Tanzania katika kanisa la ulimwengu, lilo kanisa la kimisionari, inazidi kukua. Kwa hakika, haya ndiyo matunda ya uinjilishaji uliofanywa na misionari nchini Peru. Ni heshima kubwa kwako na kwa Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania, lakini pia ni wajibu nyeti kwa ajili ya taifa la Mungu hivi leo. Kwa sababu ya wajibu huo, pamoja na kukupongeza, tunakuombea baraka za Mungu ili uweze kutekeleza utume huo kwa furaha na uchangamfu daima. Mheshimiwa Askofu Mkuu, pamoja na jukumu hilo kubwa uliolipokea, tunakuomba kwa heshima kuu sisi wanao Tuwe pia sehemu ya utume wako, na kwa jinsi hiyo utapata kuimarika katika umoja wetu wa wanafunzi ambao unahitaji daima sala za wachungaji wakuu wa kanisa letu. Baba Askofu mkuu, kwa kubali kuja kushiriki nasi na kuweza kutugawia mapaji ya Mungu kwa njia ya misa takatifu, inatudai kupongeza pia na kushukuru. Kwa jinsi hiyo tunakuahidi ushirikiano mkubwa na msaada wa sala. Mashamba, Baba Askofu mkuu Tunapo mwenzi mwalimu na kukupongeza wewe baba askofu, tunao furaha kubwa pia kuwakaribisha wanafunzi wenzetu ambao wanaanza rasmi mwaka wa masomo, wengine katika ngazi ya udaktari na wengine katika ngazi ya licentiate na, na bachelor. Hii ni jambo la furaha, maana wataundwa vizuri kwa ajili ya kanisa la Tanzania na ulimwengu kwa ujumla. Tunawapongeza mababa maaskofu wote na kwa namna ya pekee mababa zetu walioko hapa pamoja nasi. Tunawapongeza wakuu wa mashirika kwa kuwatuma hapa kwa ajili ya specialization na majiundo ya kipadre. Basi wapendwa wanafunzi wapya, karibu sana, mkaanze shughuli nzito ya kunoa akili ili zikae sawasawa kwa kazi ya kuchunga taifa la Mungu. Pamoja na kuwakaribisha wanafunzi wapya, pia tunawapongeza wanafunzi ambao wamepokea daraja la upadre, mheshimiwa sana Padre Patience Ntahonyi wa jimbo la Rurenge Ngara, na waliopewa daraja la ushemasi yaani shemasi, yani shemasi Evarist Guzwi wa jimbo la Kigoma, shemasi Titus Nkane na shemasi Alfons Horela, wakiwa wanachama wa shirika la Benedictine. Tunawatakia utume mwema katika madaraja, zawadi za Mungu mlizokabidhiwa. Mmepewa bure, toeni bure. Mashamba baaskofu mkuu, mahali palipo na jumuiya, kwa vyovyote vile kunaweza kujitokeza shida pia. Kumbe katiba yetu inaitazama hilo na hivi tunaalikwa kuwaombea marehemu waliotutangulia. Kwanza tunamkumbuka marehemu Hasham baba askofu Paska Kikoti wa jimbo la Mpanda, apumzike kwa amani. Tunaombea pia mapadre wawili ambao ni padre James Mbwama wa jimbo la Mbea, ambaye aliaga dunia akiwa hapa Italia, na padre Amon Kibunga Kibunga wa shirika la wa Salvatoriani ambaye aliaga dunia akiwa Tanzania. Tunapoteza pia wazazi wetu, yaani mzee Dastani Mpangire baba mzazi wa padre Rovocatus Bianyesi mama wa mzazi wa Padre Juvenalis Wenga wa Jimbo la Arusha. Kamgisha kaka kaka yake na Padre Venance, Weyunga White Fathers. Praside Mdoga kaka yake na Sister Honorina wa masista wa Ivlea na Bi Severina Mcharukura mama mzazi wa Fratelli Celestino Maurage. Tunaomba Mungu awajalie raha ya milele mbinguni. Mashamba baba askofu mkuu yafaa kupeni kidogo juu ya umoja wetu. Umoja wetu huu ni kati ya jumuiya mbalimbali zilizopo hapa Italia na unaitwa umoja wa wanafunzi wa katoliki wanaosoma Roma. Ni umoja ambao unayo katiba na malengo yake ni kuwaunganisha wanafunzi wa familia moja, na kwa namna hiyo kuanza kujenga network ya kichungaji. Ni katika kukuza umoja wa kichungaji pia wajisikie utaifa wa taifa letu la Tanzania, na hasa wanapokabiliana changamoto ya dunia kuwa kama kijiji kimoja. Ni moja unaotaka kuimarisha misingi ya amani ya nchi yetu. Na pia kutoa sura ngavi ya nchi yetu hapa Italia. Umoja huu hujiendesha kwa michango ya wanachama wenyewe katika hali yao nyeti ya wanafunzi, wakisaidiwa na walezi wao pamoja na wafadhili. Walezi na wafadhili ni wale wafanyakazi wa Tanzania walioko hapa Roma Mashamba. Baba Askofu Mkuu, tunaamini kuteliwa kwako ni zawadi nzuri kwetu, tayari unachukua nafasi ya mlezi mkuu, nasi tunasema asante kwa Mungu. Tunasema asante kwa Mungu na kwa Baba Mtakatifu Benedict wa 16. Tunapenda kutoa shukurani za pekee kwa Baba Askofu Mkuu kwa ibada ya misa takatifu, kwa kile kitu chema ulichotulisha. Tumekula na kushiba na sasa ni kazi yetu ukitumia katika kujenga maisha na utume wetu. Kwa hakika umejitoa kwa furaha ili uweze kuf... sisi tuweze kufurahia na kujazwa neno la Mungu. Baba asante sana kwa kazi njema. Shukurani za pekee zimwendee Baba Mwadhama Polycarp Cardinal Pengo askofu mkuu wa Dar es Salaam kwa kukubali kuja kushiriki nasi furaha hii. Baba mwadhama, asante sana. Tunatoa pia shukurani za pekee kwa baba askofu mkuu Josafati Atireburu wa jimbo kuu la Arusha kwa kuja kushiriki pamoja nasi furaha hii. Shukurani za pekee zimwendee baba askofu Libena kwa kuja kushiriki nasi furaha hii, na tunachukua nafasi hii pia kukupongeza kwa kuteuliwa na baba mtakatifu Benedikti wa kumi na sita kwa askofu mwanzilishi wa jimbo la Ifakara. Mungu akupe afya njema na akujalie utume wa kutukuka. Mwisho, nawapongeza wote kwa mwitiko makini na wa nguvu kwa ajili ya maadhimisho ya furaha. Mungu azidi kuwabariki na kuwaimarisha katika maisha yenu yote.