Ninayo furaha kubwa kukukaribisha tena katika hema letu la vijana. Leo hii tunapoendelea kuzipembua kurasa za Yukat Katekisimu kwa vijana, ambayo Baba Mtakatifu kapenda kutuandalia. Wiki iliyopita tuliona ni kwa nini binadamu anakuwa na uwezo wa kuamini. Leo hii tutaitazama sehemu ya pili ya mada ya kwanza, ambapo Baba Mtakatifu Benedikto wa 16 anatufundisha juu ya mafumbo makuu ya imani yetu. Ni mafumbo si kwa sababu ni mambo ya maficho tusiyoweza kuyafahamu, bali ni mambo ambayo tunayafahamu, ila kwa akili ya kibinadamu hatuwezi kuyafahamu katika ukamilifu wake mpaka pale tutakapokutana na Mungu mwenyewe uso kwa uso, ndipo tutaweza kuyafahamu katika ukamilifu wake. Kanisa limetupatia kanuni ya imani, ambamo kuna mafumbo makuu ya imani yetu. Baada ya kukiri imani, tunaitikia amina, ishara ya kukubali kwa uhuru yale tuliyoyakiri. Mafumbo haya tunayoyakiri si maneno au porojo tu za kijiweni, bali ni mambo halisi. Kanisa limeiweka kanuni hii ya imani ili tusaidie kutafakari, kukiri, kujifunza, kurithisha kwa wengine kuadhimisha na kuyaishi mafumbo haya ya imani yetu. Kanuni ya imani inatusaidia ili tusiamini wala kutangaza uzushi. Kwa hivi, inatusaidia kukiri imani yetu kwa pamoja, kama asemavyo Mtakatifu Reneo wa Lyon ya kuwa kanisa linailinda imani kama vile linaishi katika nyumba moja, na linaamini kama vile lina roho moja na moyo mmoja, nalo linaitangaza, linaifundisha na kuirithisha kwa wengine kama vile lina kinywa kimoja. Tunasadiki kwa Mungu mmoja, Baba Mwenyezi, muumba wa mbingu na nchi, na vitu vyote vinavyoonekana na visivyoonekana. Mungu ni mmoja katika nafsi tatu, yani Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Mungu si mpweke, bali anaishi kwenye umoja mkamilifu wa upendo katika utatu mtakatifu, kwani Mungu ni upendo. Mtakatifu Agustino anatufundisha kuwa palipo na upendo lazima pawe na utatu, yaani mwenye kupenda, mwenye kupendwa na chanzo chenyewe cha upendo. Tunamwita Mungu baba mwenyezi sababu ndiye muumba wa vitu na anatujali wote kwa upendo wa kibaba. Hata Kristo mwenyewe katufundisha kumwita Baba, na kama anavyotufundisha Mtakatifu Paulo ya kuwa sisi tumeipokea Roho ya kufanywa uwana, ambayo kwa hiyo twalia Aba, yani Baba. Mungu ni muumba kwa sababu vitu vyote vimetokana na utendaji wake. Kuhusu nadharia juu ya ubadilikaji au ukuaji wa kimaumbile, kwa mtazamo wetu wa Kikristo ni kwamba hata katika mabadiliko hayo ni kazi ya Mungu mwenyewe ambayo inaendelea kupitia maumbile. Mungu kaumba vitu tunavyoviona, mfano mbingu, ardhi, maji na kadhalika, na kaumba pia vitu tusivyoviona, mfano pumzi au roho. Tunaamini kwa Yesu Kristo, Mungu kweli na mtu kweli, mkombozi wa ulimwengu, aliyetungwa mimba kwa uwezo wa Roho Mtakatifu na akazaliwa na Bikira Maria, na ili kutuokoa kutoka katika utumwa wa dhambi, baada ya kuanguka kwa wazazi wetu wa kwanza, ilimlazimu kusulubiwa msalabani. Siku ya tatu, Mungu akamfufua kutoka wafu, kama mzao wa kwanza wa waliolala mauti. Kristo katuonesha upendo mkuu na wa ajabu, yaani nia ya Mungu kuishi na wanadamu na utayari wake kusulubiwa na kukionja kifo ili kutukomboa. Kristo katufundisha ni jinsi gani tunapaswa kuishi kama wanadamu ili tuweze kuishiriki mbingu. Amepaa kwenda mbinguni na ameketi kuume kwa Baba, naye atarudi tena kwa hukumu ya mwisho. Mbingu si mahali bali ni hali ile ya kuwa katika umoja na upendo na mwenyezi Mungu. Kila mmoja anapofariki roho yake hupata hukumu binafsi, na katika ile hukumu ya mwisho atakapokuja tena Kristo kutakuwa na hukumu ya jumla kwa ulimwengu mzima. Tunaamini kuwa Bikira Maria ni mama wa Mungu, maana ni kwa uwezo wa Roho Mtakatifu kampokea Yesu Kristo katika tumbo lake la uzazi, Kristo aliye mwana wa Mungu. Yeye hakuwahi kumjua mwanaume, sababu kwa pamoja na mchumba wake Yosefu aliye baba mrishi wa Yesu walipenda kuishi hivyo maisha yao yote. Bikira Maria kwa neema ya pekee na kwa mapenzi ya Mwenyezi Mungu na kwa mastahili ya Kristo mwanaye, mkombozi wa ulimwengu, alikingiwa dhambi ya asili ili asiwe na doa la dhambi. Mpenzi msikilizaji, ni kama vile unapofikia katika utamu wenyewe wa utafunaji mua inakuwa ngumu kuuachia. Ndivyo tulivyo kwa sasa, tupo katika uhondo wenyewe wa kuyachambua mafumbo ya imani yetu, kama anatufundisha Baba Mtakatifu. Lakini kama unavyojua mambo mazuri hayahitaji haraka, na ukitaka kujipa raha jitulize. Ni taratibu, nikiondoka kwa mwendo wa kinyonga mpaka hapo juma lijalo. Katika mida na nyakati kama hizi, si mwingine bali mhudumu wa altar ya Bwana Celestin Nyanda.