Ja, mina, nazu, mimi nazungumzia dhana ya, ya utamadunisho kama kitu muhimu cha kuweza kuweka dini au imani za watu mahali pake. Naamini kabisa kwamba kabla ya Ukristu kuja Afrika miaka elfu mbili au miaka mia mbili iliyopita watu wa Afrika bado walikuwa na njia zao za kumwendea huyu tunayesema ni Mungu aliyeumba vyote. Sasa njia hizo, kuna nyingine ambazo labda ni potovu kuna nyingine kabisa ambazo ni nzuri, na hizi nzuri mimi ningeona zingeweza zikaingizwa kwenye li, ile injili yetu na ukristo wetu, na ikamfanya mwafrika anayeishi dini mbili kwa wakati mmoja akaishi dini ya kikristu kikamilifu. Kwa sababu tatizo ambalo tunalo Afrika, na hasa nazungumzia mahali ninapokaa mimi, ni, ni kwamba watu ni kama wana dini mbili dini ya kutimiza wajibu wa Jumapili. Wakristo wanasali kanisani Jumapili na kufanya vitu vingine vinavyohitajika kufanyika, lakini siku zingine zote sita unapata watu wanaishi maisha ya dini zao. Tunaposema dini za tamaduni, mtu anaambiwa labda kwenda kwa mganga au kumiku, kutumia nyama au damu au maji au majani kufanya kitu fulani, upagani, lakini bado mtu huyo anabaki kwenye vile vitu pamoja ya kwamba ni Mkristo. Sasa ndio tunasema kuna umuhimu wa kujifunza dini za tamad, na tamaduni za watu, kwa sababu dini ni mazungumzano na, na, na, na mila tamaduni, na namna watu wanavyotenda vitu. Kwa hiyo tukijifunza sana hivi vitu vya mila za kiafrika na waafrika wenyewe, huenda tukapata mengi ya kuboresha na kufanya waafrika waishi dini ya kikristo vizuri.